Tin tức Sữa bột Honilac Digest – dinh dưỡng cho trẻ!

bientapvien20

Thành Viên [LV 0]
Hiện nay, chăm sóc cho các bé nhà mình bằng việc sử dụng sữa bột đã trở nên vô cùng phổ biến và thông dụng. Và cũng có rất nhiều loại sữa bột khác nhau để các mẹ lựa chọn cho con yêu của mình. Thế nhưng dòng sữa bột chất lượng tốt, an toàn và bổ dưỡng cho bé phải kể đến là Honilac Digest.

1. Đối tượng sử dụng và công dụng của sữa bột Honilac Digest
Sữa bột Honilac Digest là dòng sữa chất lượng cao, được nhiều người tiêu dùng tin tưởng, lựa chọn dành cho trẻ từ 1 đến 10 tuổi, nhất là những trẻ em có hệ tiêu hóa kém, thường xuyên gặp các vấn đề về tiêu hóa như sống phân, đầy bụng, ăn không tiêu, táo bón hoặc tiêu chảy.

Công dụng mà chính mà dòng sữa bột này mang lại đó là thay thế bữa ăn phụ, bổ sung dinh dưỡng, tăng cường hệ miễn dịch, tăng cường sức khỏe cho bé.

1. Một vài lưu ý khi sử dụng sữa bột Honilac Digest
Để sử dụng sữa bổ sung dinh dưỡng Honilac Digest một cách tốt nhất, hiệu quả và an toàn nhất cho bé các bạn nên biết một số lưu ý sau:

• Khi pha, để sữa giữ được các dưỡng chất của mình bạn nên pha sữa với nước ấm thôi.
  • Nên cho trẻ uống từ 2 đến 3 ly sữa mỗi ngày.
  • Kể cả khi hệ tiêu hóa của trẻ đã ổn định và trở nên tốt hơn thì các mẹ vẫn có thể sử dụng sữa bột dinh dưỡng Honilac Digest để bổ sung chất dinh dưỡng, hỗ trợ tiêu hóa tốt cho bé.
  • Sau khi pha nên sử dụng hết trong vòng 1 giờ để đảm bảo chất lượng sữa.
  • Không uống hết thì vẫn nên đổ bỏ sữa cũ đi và sửa cốc ngay.
  • Khi hộp sữa đã được mở nắp thì chỉ nên sử dụng sữa trong vòng 3 tuần để sauwx dảm bảo vẫn tốt.
  • Đậy nắp hộp kín sau mỗi lần sử dụng.
Bạn là người mẹ thông minh, bạn lựa chọn dòng sữa bột nào cho bé nhà mình? Nếu bé nhà bạn gặp rắc rối về vấn đề tiêu hóa thì Honilac Digest chính là một lựa chọn tốt nhất cho bé nhà bạn đấy.

Back
Bên trên