Tạo mặt cắt và chỉnh sửa mặt cắt trong REVIT

Trả lời: Tạo mặt cắt và chỉnh sửa mặt cắt trong REVIT

Bác bảo vệ luận van xong thì vẽ các FCU của trane làm của lun nhé, em thì ko rành về sketching lắm.
Làm xong tặng bác huy chương kháng chiến:woohoo:

pác Hùng ui cho e hỏi tý nhe! Tại sao bên REVIT ARCHITECT khi cài đặt có phần TRAINING còn bên phần REVIT MEP thì ko. Nhưg trog phần hướng dẫn tạo Plumping System của REVIT MEP thì bảo:
- Click File menu -> Open.
- In the left pane of the Open dialog, click Training files icon.
- Open Metric -> Plumping -> m Loading Plumping Parts.rvt
Em tìm mãi vẫn ko thấy. Mở bên phần REVIT ARCHITECT thì có phần Training này nhưg bên REVIT MEP thì ko. Như vậy có phải em đã cài thiếu ko hả pác Hùng? Nhưg em đã cài đi cài lại thằng Mep rất nhìu lần rùi mà vẫn ko thấy.
Bác giải thích điều này giúp em với! Thanks pác nhìu!

ltlt viết:
pác Hùng ui cho e hỏi tý nhe! Tại sao bên REVIT ARCHITECT khi cài đặt có phần TRAINING còn bên phần REVIT MEP thì ko. Nhưg trog phần hướng dẫn tạo Plumping System của REVIT MEP thì bảo:
- Click File menu -> Open.
- In the left pane of the Open dialog, click Training files icon.
- Open Metric -> Plumping -> m Loading Plumping Parts.rvt
Em tìm mãi vẫn ko thấy. Mở bên phần REVIT ARCHITECT thì có phần Training này nhưg bên REVIT MEP thì ko. Như vậy có phải em đã cài thiếu ko hả pác Hùng? Nhưg em đã cài đi cài lại thằng Mep rất nhìu lần rùi mà vẫn ko thấy.
Bác giải thích điều này giúp em với! Thanks pác nhìu!

Chuyện này nhiều ngườì gặp, giả sử bạn đã cái đặt Tutorial. cách sử lý như sau:
Thư mục Training luôn lằm trong cùng một thư mục mẹ với Metric Library, đó là \"RME 2009\" với Revit MEP, các Revit khác tương tự. Để thêm ta làm như sau:

--> Chú ý: bạn có thể chọn \"Edit Places...\" để đặt tên cho \"tên mục đại diện\".

atinh viết:
Bác bảo vệ luận van xong thì vẽ các FCU của trane làm của lun nhé, em thì ko rành về sketching lắm.
Làm xong tặng bác huy chương kháng chiến:woohoo:

Chú vào làm cho TRANE rồi àm lại bảo anh vẽ Family của TRANE là sao?????????:eek:hmy:

Chú vào làm cho TRANE rồi àm lại bảo anh vẽ Family của TRANE là sao?????????:eek:hmy:[/quote]
KO CÓ MẤY CÁI FCU BÁC UI, BÁC RẢNH THÌ LÀM CHO ANH EM NHỜ VẬY

pác Hùng già ui pác mần ơn chỉ em vẽ cái trạm bơm này bằng REVIT ví! pác ko cần fải hướng dẫn cụ thể mà chỉ cần chỉ hướng để em vẽ thui. thanks pác nhìu! và đây là file cad em gửi pác xem rùi chỉ giúp em nhe!
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2009-02/trambomnuocthai.rar
àh pác Hùng ui pác có bit ở đâu dạy Revit mep mà vẽ bên nước hay vẽ những bản vẽ tương tự như bản vữ em gửi pác ko? em có vô diễn đàn fần đăng ký học Revit mep nhưng khóa đó đã qua lâu rùi. với lại ko bit là khóa đó có dạy vẽ bên nước ko nữa! pác chỉ giúp em ví nhe! iu pác nhìu!:kiss:

Dạo này pác Hùng bận lém hay sao mà ko post đc cho em vài chữ vậy? Em hỏi pác mấy hôm rùi mà ko thấy pác hồi âm j hết làm em cũng hồi hộp lun nè!
Hay là diễn đàn này sắp \"đóng cửa\" rùi hả pác?!:unsure:

ltlt viết:
Dạo này pác Hùng bận lém hay sao mà ko post đc cho em vài chữ vậy? Em hỏi pác mấy hôm rùi mà ko thấy pác hồi âm j hết làm em cũng hồi hộp lun nè!
Hay là diễn đàn này sắp \"đóng cửa\" rùi hả pác?!:unsure:

Anh bận quá, tải file của chú về tư hôm chú up lên, nhưng bận quá chưa xem được.

Báo cáo ví pác Hùg là ngày nào em cũg vào diễn đàn hết. Một ngày vào hơn cả chục lần mà chẳg thấy pác hồi âm, hồi iếc j hết! Nói lắm thì đc pác post cho vài chữ \"Anh bận quá...bận quá chưa xem được\" rùi im bặt lun. Hay là pác xem thườg nhữg người chưa bit j về REVIT như tụi em hả?! Chính vì chưa bit j nên tụi em mới tìm đến diễn đàn chỉ mog đc nhữg \"kỹ sư tài giỏi\" như pác đây chỉ hộ. Vậy mà pác làm cho nhữg người mún học REVIT như tụi em thất vọg wá!:(

ltlt viết:
Báo cáo ví pác Hùg là ngày nào em cũg vào diễn đàn hết. Một ngày vào hơn cả chục lần mà chẳg thấy pác hồi âm, hồi iếc j hết! Nói lắm thì đc pác post cho vài chữ \"Anh bận quá...bận quá chưa xem được\" rùi im bặt lun. Hay là pác xem thườg nhữg người chưa bit j về REVIT như tụi em hả?! Chính vì chưa bit j nên tụi em mới tìm đến diễn đàn chỉ mog đc nhữg \"kỹ sư tài giỏi\" như pác đây chỉ hộ. Vậy mà pác làm cho nhữg người mún học REVIT như tụi em thất vọg wá!:(

Chú này quá lời nghe, chú có thấy trong chuyên mục của Revit này ai mà trả lời nhiều và nhanh như anh không???? Nếu có time anh trả lời ngay, nhưng do mấy bưa nay anh bận quá. một ngay anh chỉ được nghỉ sau 9 giờ tối. Vậy mà chú mày chưa hỏi tham anh một câu mà đã trách anh là sao??? Anh mở file của chú ra, chú dùng font gì không biết độc không được.

Mà chú muốn hỏi phần nào trong cái công trình nay?? nếu biết anh trả lời, chứ chú đưa cả 1 công trình bảo anh vẽ hết thì có mà chết. Chẳn hạn anh đang ngồi vẽ --> Sếp đến hỏi đang làm cái công trình nào anh biết trả lời sao??? Ít thôi thì được. OK ????

Sorry pác Hùg nhe! Tại ngày nào em cũg vào diễn đàn hết mà ko thấy pác hồi âm nên em...Hihi tuổi trẻ hơi \"manh động\" ấy mà! Pác thôg cảm nhe!
Còn cái bản vẽ em gửi pác nói là ctrìh thì to tác wá! Nó chỉ là một cái bể có ốg dẫn nước thải vào 1 cái sog chắn rác rùi có 2 cái bơm để bơm nước ra thui! Em chỉ mún bit là thật sự REVIT có thể thay thế hẳn ACAD ko?! Nên e định vẽ thử cái bể này hòan tòan băg REVIT. Pác ko cần vẽ cái bể này mà pác chỉ cần chỉ hướg để em vẽ thui! Tức là trình tự để vẽ nó ấy! Có phải là ta vẽ bể trước bằg REVIT ARC rùi đưa nó qua phần plumping để vẽ ốg ko? Với lại mún học REVIT để vẽ nhữg bản vẽ tươg tự như vậy thì học ở đâu vậy? Khóa học trước diễn đàn đã thảo luận đã wa lâu rùi! Ko bit có mở khóa mới ko? Pác mần ơn chỉ giúp em nhe! Thanks pác nhìu!

Ðề: Tạo mặt cắt và chỉnh sửa mặt cắt trong REVIT

Chào bác Hùng!
Bác dạo này đang học gì mà bảo vệ luận án vậy. Nhân tiện cho em hỏi trong hình ống stailess stell bác render em thấy các fitting (co, tee...) của ống pvc ( cái ống xám xám ấy) nó bị biến thành stainless steel lun, vậy bác xử lý làm sao? em cũng bị như vậy mà chưa tìm ra cách, em nghĩ chẳng lẽ mình thay bằng ống duct vào, nhưng như vậy thấy nó amateur quá, nếu bác tìm ra rồi thì hướng dẫn cho anh em với nhá.
:D

Ðề: Tạo mặt cắt và chỉnh sửa mặt cắt trong REVIT

Chào bác Hùng!
Bác dạo này đang học gì mà bảo vệ luận án vậy. Nhân tiện cho em hỏi trong hình ống stailess stell bác render em thấy các fitting (co, tee...) của ống pvc ( cái ống xám xám ấy) nó bị biến thành stainless steel lun, vậy bác xử lý làm sao? em cũng bị như vậy mà chưa tìm ra cách, em nghĩ chẳng lẽ mình thay bằng ống duct vào, nhưng như vậy thấy nó amateur quá, nếu bác tìm ra rồi thì hướng dẫn cho anh em với nhá.
:D

Tôi đây có Render cái PVC nào đâu, trong hình nào?
Sao bác không up cái hình của bác nên coi?

Re: Trả lời: Tạo mặt cắt và chỉnh sửa mặt cắt trong REVIT

atinh viết:

Anh đã thử thấy đúng như chú nó thật, anh cũng chưa tim được cách khác phục, nhưng có vài ý thế này anh em thảo luận nhé:
- Đồng hò đo áp thường gắn vào ống nhỏ rồi ống nhỏ mới gắn vào ống chính (rất lớn). Hình:

- Vậy vấn đề ta phải vẽ một đoạn ống nhỏ (rất nhỏ) vào ống lớn (theo kiều hàn) chứ không phải kiều Tee, nhưng trong Revit với hệ Pipe chỉ có Tee không có (Tap) do đó khi vẽ ôngnhor vào nó phát sinh một đoạn Tee rất kỳ. Hình:

Cái này đơn giản là mình modify cái round duct takeoff thành cái pipe takeoff là nó sẽ thành mối hàn thôi anh.

Back
Bên trên