Công Nghiệp thiet ke AHU

duong1985

Thành Viên [LV 0]
Chào các a trên diễn đàn,e là lính mới vào nghề đang hoc năm cuối,may mắn lên mạng tìm lại thấy diễn đàn này,hiên nay e đang làm thiết kế AHU do ông thầy ra,ổng chỉ cho Q0 = bao nhiêu đó e quên rồi,và nhiệt độ của nước là 7 0C.e đã tìm nhiều sách nhưng chưa tìm ra sách nào hướng dẫn thíêt kế AHU,mà họ chỉ hướng dẫn chọn AHU theo câtlog thôi,e nhờ các a nào đã từng làm cho em file word để e làm bài,gấp lắm ạh,hay sách nào hướng dẫn cũng được e xin cảm ơn các a.nice to meet you.

Trả lời: thiet ke AHU

Để tính được cũng như chế tạo AHU
bước 01
Xin máy anh Làm ơ BUSH các chứng nhật mà BUSH đạt được khi sản suất AHU. Nhưng tiêu chuẩn đó đòi hỏi về cấu tạo ntn?
Bước 02
Tính Dàn trao đổi nhiệt Cooling coil, heating ( coil )
tham khảo sách của Thầy GS.TS Hà Mạnh Thư, GS, TS Lê Chí Hiệp
lọc bụi ( catalogue của nhà sản suất )
Chọn quạt
Tham khảo sách Bơm Quạt Máy nén
Cóp nhặt đủ với thời gian của SV mình nghĩ sẽ có AHU made in Viet nam

thanks a rất nhìêu, đây chỉ là bài tiểu luận thầy cho nên cũng ko cần làm nhiều a ạ,chỉ cần có sách hướng dẫn làm theo khung là ok rùi.có a nào ở quận tân bình ko,bữa nào rảnh ofline cho e hoc kinh nghiêm với ,e mới học năm cuối dh nên cần sự chỉ bảo của mấy a lắm.số dt của e là 0972895958.

Mấy cái này em hỏi Liemcom đó em, Liemcom là người chịu trách nhiệm lưa lại luận văn của khóa k03 BK HCM, trong luận văn nèo cũng có phần tính dàn lạnh, cứ theo trong đó mà lồm, ko hiểu chỗ nèo cứ anh Liemcom mà hỏi :d :d, chúc thành công hén!

Anh ở đường Lê Trọng Tấn
Nghiêm cấp TV nghiem và Liem coi dạy SV coppy pate
Nhắc nhở cảnh cáo lần 01:angry:

a hieu o duong le trong tan ah,e o duong hoang hoa tham ne.a hien dang lam o dau vay.bua nao a e minh gap mat nha.e dang hoc nam cuoi cua truong dh cong nghiep tphcm,bua nao gap nho a chi giao cho e voi e sap ra truong ma cu nhu em be tap boi day ne

cái vụ AHU có ai mà tính nữa đâu, mình chỉ việc biết cách chọn cái nào thui, vì mình đâu có chế tạo đâu, mà có thầy nào bảo các bạn làm cái này đâu nhỉ

anhtinh viết:
cái vụ AHU có ai mà tính nữa đâu, mình chỉ việc biết cách chọn cái nào thui, vì mình đâu có chế tạo đâu, mà có thầy nào bảo các bạn làm cái này đâu nhỉ
anh tinh nói vậy cũng chỉ đúng 1 phần thui.Bản thân người kỹ sư nhiệt chúng ta cần có am hiểu về nó khá kỹ đó,chú không phải chọn theo catalog mà hay đâu.Các bạn nên tính toán thiết kế cho biết như vậy hiểu rõ bản chất vấn đề khi mình chọn AHU.
Ngoài ra còn sau này có bảo trì hay test thì việc am hiểu về nó cũng không phải là thừa đâu
??\"Cái gì cũng có cái giá của nó,đụng trận mới thấy\"

may a noi dung do,may a di lam o dau bua nao co tuyen nhan vien cho e vao lam voi,e sap ra truong roi.e thich hoc thiet ke lam.nho may a tu van gium e,moi ra truong thi lam ve thiet ke hay bao tri tot hon nhi?

anh hiếu bữa nào rảnh e mời a uống cafe được ko vậy?a e mình tâm sự nhờ a chỉ giáo giùm e,hay a làm sư phụ e đi e theo a làm đệ tử nha.

Nhưng bây giơ anh đang ở Hà nội
khi quay lại Sài Thành anh sẽ gọi cho em
Làm thiet ke hay bao tri đều tốt cả
thiết kế vẽ voi
bào trì thực tế
Thiết kế mang tính hệ thống luôn có cái mới
bảo trì đi sâu vào máy ( cụ thể luôn ) hiện ngay trước mắt.
Theo anh thi cái gì cũng tốt nhưng cuối cùng nếu lắm chắc kiến thức thì em làm gì cũng được

a hiếu bữa nay đã vào sài gòn chưa? vào rồi thì nhắn cho e biết,để a e mình gặp mặt giao lưu nha a

Back
Bên trên