Cần giúp Thử áp điều hòa VRV III

donboss

Thành Viên [LV 1]
Sau khi lắp đặt xong đường ống đồng em có thử áp 40KG/cm2. sau 24hKiểm tra thấy ko tụt áp. Vậy khi lắp indoor và out door có phải thử đến 40KG/cm2 ko.Hay chỉ thử kín khoảng 15Kg/cm2 là được.
xin các pác cho ý kiến.

Ðề: Thử áp điều hòa VRV III

Cứ test lại 40 kg. Đó là yêu cầu của hãng. Vì nếu ko test lại, bạn có chắc chắn là các cracco đã được siết chặt và kín ? Nếu ko chặt và kín thì test đường ống 40kg cũng là vô nghĩa !

Cứ test lại 40 kg. Đó là yêu cầu của hãng. Vì nếu ko test lại, bạn có chắc chắn là các cracco đã được siết chặt và kín ? Nếu ko chặt và kín thì test đường ống 40kg cũng là vô nghĩa !
em đồng ý với bác, nhưng nói thật. thử 40KG/cm2 đó là thử bền đường ống, sau khi thử song, lắp đặt máy rồi thì nên thử kín thôi, chứ thử bền nữa thì thật lãng phí N2.

em đồng ý với bác, nhưng nói thật. thử 40KG/cm2 đó là thử bền đường ống, sau khi thử song, lắp đặt máy rồi thì nên thử kín thôi, chứ thử bền nữa thì thật lãng phí N2.

Tuy là NSX đã test bền đường ống, nhưng có chắc là nó đã không có vấn đề. Tại sao lại có trường hợp máy mới xuất xưởng lại bị nghẹt fin lọc gas cho dù hãng nó đã test. Nếu bạn cảm thấy tiếc nitơ có giá khoảng 100 ngàn/ 1 chai 5m3 hơn 1 kg gas 410A có giá khoảng 250 tiền/ 1kg thì miễn bàn.[-X[-X

Tuy là NSX đã test bền đường ống, nhưng có chắc là nó đã không có vấn đề. Tại sao lại có trường hợp máy mới xuất xưởng lại bị nghẹt fin lọc gas cho dù hãng nó đã test. Nếu bạn cảm thấy tiếc nitơ có giá khoảng 100 ngàn/ 1 chai 5m3 hơn 1 kg gas 410A có giá khoảng 250 tiền/ 1kg thì miễn bàn.[-X[-X

bác nói hay lắm.L-) nhưng em hỏi. khi lắp máy test lại thì cũng chỉ kiểm tra hệ thống đường ống, một lần nữa lại làm, theo khuyến cáo của nhà sản xuất thì không nên thử bền nhiều, ảnh hưởng tới tuổi thọ của nó, đành rằng cũng chẵng bao nhiêu. hay ý bác là xả gas trong máy ra rồi test cả máy cho nó chắcL-):-h

việc thử áp ở đây là thử cả bền lẫn kín.
khi bạn thử ống xong, kết nối vào máy thì cứ nên thử áp cao 40 kg càng tốt. ni tơ có tốn thêm tý cũng chẳng bao nhiêu. vì quá trình kết nối có vặn nhiều rắc co, trong đó có thể có cái dùng gioăng, nén cao lên để thử gioăng luôn.

hi! chào cả nhà,mình có ý kiến,khi ban lắp đặt xong và thử áp đường ống khoang 40kgf/cm2 là bước thứ nhất nhằm để kiểm tra xem các mối hàn của bạn trong các hộp kỹ thuật,REPNEF đã thật sự àn toàn chưa nếu xảy ra sự có cần phải khắc phục ngay trong lúc bên xây dưng đang thi công,vì có thể bạn sẽ phải đạp phá...và sau bước này bạn có thể hàn bít đường ống để chờ vì có khi bạn phải chờ nhập máy đang sản xuất o thailan hehe...khi có bạn đả kết nối đương ống vào hệ thống rồi thì nên nén kiểm tra lần cuối là các craco indoor trước khi laphong bít lại...và thông thường chúng ta vẩn thử với áp 38kgf/cm2 (mình thử vậy k thử 40kg) ..điều này NSX cho phép mà theo minh cũng phải vậy mới chác ăn,VRVIII không đùa được,nhưng lưu ý một số hệ thống lạnh của DAIKIN không thử áp khi đã kết nối craco vì N2 lọt lẩn vào GAZ qua van ba ngả làm hệ thống chạy áp cao nguy hiểm VD: họ FD10,FD20.R22..(cái này đả kiểm chứng bằng xương máu các bác cứ nghe lời em) ,có đôi lời chia sẻ..

Khi hệ thống chưa kết nối(out, in door) thì mình nên thử áp trong khoảng 40- 43kg/cm2. Khi đã kết nối rồi mình sẽ thử từ 30-35kg/cm2. thân ái

Back
Bên trên