Công Nghiệp Tính lưu lượng quạt gió

thhch

Thành Viên [LV 0]
Các bác cho em hỏi em mua một cái động cơ 5,5 kw, n= 1450, em gắn cái cánh quạt D600 vào, giờ em muốn tính ra áp lực gió (Pa) và lưu lượng gió (m3/h) thì tính theo công thức nào. Bác nào biết giúp em với

Ðề: Tính lưu lượng quạt gió

pax này ra đề như giáo sư ở trường thuỷ lợi ấy.
cách quat của pax thì vô cùng, 3 hay 4 hay 5 cánh, góc nghiêng nhiều ít ... vậy phải nhà sản xuất nó có thiết bị, còn nếu không phải có cái phong kế mới đo được chứ. pax về tìm cái quạt cos cánh giốngvaajt mà xem nhãn sẽ biết.hihihi

Bác nào có catalog quạt mà đầy đủ công suất, lưu lượng, áp lực, đường kính cánh quát ko cho em xin với

tôi thấy bác này hơi bị có duyên với bên chế tạo máy đấy, chứ HVAC ai lại làm thế bao giờ đâu, tôi nghĩ là rất khó để xác định chính xác. nhưng để tương đối thì có thể làm được. bác nên cân chỉnh gió tại các miệng là bằng nhau, rồi đo lấy 1 miệng tìm lưu lượng qua 1 miệng ta được lưu lượng tổng, lấy lưu lượng qua miệng này và tính toán bằng phần mềm tính tổn thất áp suất mà trên diễn đàn có đấy là bác tính được nốt cột áp rồi còn gì,OK. tôi nói là tương đối bởi vì trên đường ống có rò lọt nên không thể xác định chính xác được còn về lý thuyết nếu đường ống kín thì là đúng đấy.

Bác mua cái quạt D600 của hãng nào vậy? thông thường mỗi hãng đều có phần mềm để tính toán đựa vào lưu lượng gió và tổn thất áp suất trên đường ống để tính toán công suất tiêu thụ rồi mình mới chọn công suất motor để gắn vào. Còn cái phần tính toán lưu lương và tổn thất áp suất cũng có phần mềm trong muc tài nguyên bạn down về dùng thủ.

Các bác cho em hỏi em mua một cái động cơ 5,5 kw, n= 1450, em gắn cái cánh quạt D600 vào, giờ em muốn tính ra áp lực gió (Pa) và lưu lượng gió (m3/h) thì tính theo công thức nào. Bác nào biết giúp em với
To hoc dot. Di thi toan mang sach vao chep nen chi dam gop y nho nho the nay thoi. Trong sach Bom Quat Máy nén nó có công thức tính ra lưu lượng khi biết đường kính cánh, công suất động cơ, số vòng quay n đó bạn?

To hoc dot. Di thi toan mang sach vao chep nen chi dam gop y nho nho the nay thoi. Trong sach Bom Quat Máy nén nó có công thức tính ra lưu lượng khi biết đường kính cánh, công suất động cơ, số vòng quay n đó bạn?
Chào các bác, mình thấy bác thhch ra đề chung chung quá. Đơn giản là như thế này nhé: cùng 1 đ.cơ 5,5kw- 1450v/p, cùng đường kính quạt D600 nhưng loại quạt khác nhau (có rất nhiều loại quạt) thì lưu lượng và áp suất cũng khác nhau mà. Mình chuyên cung cấp Quạt công nghiệp (các loại). Nếu có bác nào quan tâm xin liên lạc với tui theo số điện thoại này nhé: 0988 439 039_ Mr.Hòa

Bác mua cái quạt D600 của hãng nào vậy? thông thường mỗi hãng đều có phần mềm để tính toán đựa vào lưu lượng gió và tổn thất áp suất trên đường ống để tính toán công suất tiêu thụ rồi mình mới chọn công suất motor để gắn vào. Còn cái phần tính toán lưu lương và tổn thất áp suất cũng có phần mềm trong muc tài nguyên bạn down về dùng thủ.

Chào các bác, mình thấy bác thhch ra đề chung chung quá. Đơn giản là như thế này nhé: cùng 1 đ.cơ 5,5kw- 1450v/p, cùng đường kính quạt D600 nhưng loại quạt khác nhau (có rất nhiều loại quạt) thì lưu lượng và áp suất cũng khác nhau mà. Mình chuyên cung cấp Quạt công nghiệp (các loại). Nếu có bác nào quan tâm xin liên lạc với tui theo số điện thoại này nhé: 0988 439 039_ Mr.Hòa

Ông này muốn bán quạt ha?
Người ta đang muốn tìm cách tính thì ông lại bảo xem catalogue thì nói làm gì
Catalogue thì thiếu gì

Back
Bên trên