Công Nghiệp Tính nhiệt toả ra do thiết bị sử dụng điện?

Trả lời: Tính nhiệt toả ra do thiết bị sử dụng điện?

- Tải nhiệt do lighting từ 10-20 W/m2.
-Các thiết bị điện khác bạn có thể tham khảo tải nhiệt do nó phát ra như máy in A4 khoảng 350 W/1 máy ..
-Nếu ko biết các thiết bị này nên nhập theo 5-10 W/m2.

Cam on bac, nhung neu Van Phong ma lay 10W/m2 thi co ve hoi nho, vi con tb khac nhu may tinh, (mot may in thi phai may may tinh y chu). Em xem do an cua may anh tk dieu hoa thay cac anh lay 50W/m2 van phong.

cam on bac cho em mot tl, nhung cach tinh nhiet cua bac hinh nhu la tinh thep pp cua Carrie. Em dang tinh theo pp cua Lien Xo, nen khai niem nhiet an, nhiet hien it duoc de cap. Hon nua cai bang bac dua cho em hinh nhu la tong ca cac loai nhiet an va nhiet hien chu ko phai la cua rieng t/b dien. Va em thay thu nguyen KW la cho 1m2 hay 1 phong vay!

bạn cứ lấy 20W/m2 sàn đối với văn phòng va 10W/m2 sàn đối với hành lang hoặc sảnh tầng
bạn nên hỏi luôn cả phần nhiệt do thức ăn tỏa ra nữa chú hihi

bác nào có tiêu chuẩn của nhiệt tỏa ra do thức ăn hoặc kinh nghiệp chỉ dum em luôn nhe

Theo tôi thì với nhiệt toả ra do thức ăn thì bác cứ lấy 20w cho 1 người (20w=10w nhiệt hiện +10w nhiệt ẩn)

Các bác làm ơn chỉ rõ cho em với. Em cần tính sơ bộ công suất của hệ thống điều hoà trugn tâm. Gồm một phòng sạch (clean room) và 1 office. Em không biết nhiệt ẩn nhiệt hiện để làm gì? Các bác trả lời em nhé. Em cám ơn các bác rất nhiều.

Bác ơi giúp tôi với. Tôi có 1 phòng sạch diện tích S1 là nhà xưởng và văn phòng diện tích S2 thì dựa vào bảng tiêu chuẩn ASHERE2007 của bác thì tính sơ bộ công suất tiêu thụ điện của hệ thống điều hoà trung tâm thế nào nhỉ? Bác trả lời giúp tôi với. Cám ơn bác

Ðề: Tính nhiệt toả ra do thiết bị sử dụng điện?

Hi Atinh,

Mình Phiền bác upload lại file dùm mình cái,
hoặc gửi qua mail cho mình với: [email protected]
Cám ơn bác nhiều!

Ðề: Tính nhiệt toả ra do thiết bị sử dụng điện?

Mong các bác up lại các file với ạ. Bị lỗi ồi. Cảm ơn nhiều.

có ai có thể cho em xin tài liệu nhiệt lượng tỏa ra từ các thiết bị văn phòng như máy in, máy tính... không ạ

Back
Bên trên