Công Nghiệp TÍNH TOÁN CHIỀU DÀY CÁCH NHIỆT CHO ỐNG ICE WATER BANG P.U.

leepiod

Thành Viên [LV 0]
Chào mọi người.
Với những ống Ice water (DN 20 den DN 300 ) có nhiệt độ bên trong là + 1 Degree C, cách nhiệt bằng P.U có tỷ trọng như thế nào? chiều dày cách nhiệt cho từng ống ra sao?...Vui lòng chỉ dẫn giúp mình với.
Cảm ơn nhiều

Trả lời: TÍNH TOÁN CHIỀU DÀY CÁCH NHIỆT CHO ỐNG ICE WATER BANG P.U.

dạng close cell bạn dùng loại có tỷ trọng trên 64kg/m3.
Còn độ dày tùy thuộc ID ống, nhiệt độ bên ngòai dường ống và độ ẩm môi truờng bạn nhé

ðề: Tính toán chiều dày cách nhiệt cho ống ice water bang p.u.

Chào mọi người.
Với những ống Ice water (DN 20 den DN 300 ) có nhiệt độ bên trong là + 1 Degree C, cách nhiệt bằng P.U có tỷ trọng như thế nào? chiều dày cách nhiệt cho từng ống ra sao?...Vui lòng chỉ dẫn giúp mình với.
Cảm ơn nhiều

Đây chỉ là bài toán tính cách nhiệt thông thường.
Bạn tính chiều dày cách nhiệt trong bài toán vách trụ 2 lớp. Lớp 1 là ống thép, lớp 2 là bảo ôn; phía trong là nước lạnh biết nhiệt độ nước và vận tốc; phía ngoài là không khí đối lưu tự nhiên.

Ðề: ðề: Tính toán chiều dày cách nhiệt cho ống ice water bang p.u.

Đây chỉ là bài toán tính cách nhiệt thông thường.
Bạn tính chiều dày cách nhiệt trong bài toán vách trụ 2 lớp. Lớp 1 là ống thép, lớp 2 là bảo ôn; phía trong là nước lạnh biết nhiệt độ nước và vận tốc; phía ngoài là không khí đối lưu tự nhiên.

Cái này đi làm mà tại công trường hoặc không có sách vở để tra thig coi bộ hơi căng bác ạh.

Ðề: ðề: Tính toán chiều dày cách nhiệt cho ống ice water bang p.u.

Hi,

Chuẩn như trường đại học. :)
Thường thì tra bảng thôi, nếu không có thông số trong bảng tra mới phải tính. Nước của bác chạy toàn mạch là 1oC à ? Nếu giả sử chỉ có 1 đoạn ngắn là 1oC (khoảng 5m) đoạn còn lại là 12oC thì bác tính thấy khó hơn nhiều vì thông số gia nhiệt nội bộ nữa mà.

Back
Bên trên