Công Nghiệp Trao đổi về hệ thống HRV

DTN

Thành Viên [LV 2]
chào các bác em dân còn non trong nghề mạo mụi các bác cho biết thêm về hệ thống HRV nếu có tài liệu kèm theo càn tốt thanks !!!!!!!!!!!!!!

Trả lời: Trao đổi về hệ thống HRV

mình cũng đang tìm hiểu về vấn đề này nhưng chưa được sâu lắm. có anh em nào chỉ giáo dùm ! nhất là sơ đồ đấu nối và điều khiển ! THANKS

Trả lời: Trao đổi về hệ thống HRV

Hiện tại các hệ này không phổ biến như hệ VRF của Mitubishi Electric và VRV của Daikin do tính năng của nó còn hạn chế rất nhiều. Nếu anh em cần ngiên cứu về hệ này cứ PM cho tôi vì tôi làm ở Mitubishi Electric bộ phận dự án. Nếu cần thì mình sẽ mở lớp tập huấn cho.

Ðề: Trả lời: Trao đổi về hệ thống HRV

Pan thiensu49 oi. Minh ben dan dien ma cty bao thiet ke lun dien lanh. Neu cty ban co mo lop tap huan thi nho alo cho anh em nha. Thanks nhiu.

Ðề: Trao đổi về hệ thống HRV

Chào bạn thiensu49,

Mình bên BQT của diễn đàn, qua ý kiến của bạn, mình thấy BQT có thể phối hợp với bạn để mở lớp tập huấn cho các thành viên.

Không biết ý kiến của bạn thế nào?

Oh. Nếu có mở lớp được thì rất tốt rồi. Nếu muốn tham gia lớp tập huần thì cần có điều kiện gì không vậy.

Hi,
BQT chỉ hỗ trợ về mặt địa điểm và thông báo và các hỗ trợ khác có thể.
Còn về điều kiện tham gia thì phải do bạn thiensu49 quyết định thôi.
Không biết ý kiến của bạn thiensu49 thế nào nữa.

Có pro nào biết cách tính chọn HRV thế nào ko, hướng dẫn cho anh em với.
Thanks!!

CHọn HRV theo catalog của Daikin thì chỉ cần lưu lượng gió tươi và cột áp cần thiết thôi, như tính quạt cấp ấy mà.

chào các bạn, mình là dân điện, không phải điện lạnh, mình đang gặp vấn đề nhờ các bạn chỉ giáo!
anh em điện đang thiết kế hệ thống lạnh cho 1 cái văn phòng,nó gồm 5 tầng, mỗi tầng có khoảng 6 phòng, 1 phòng khoảng 40m2, tất cả đã chốt là dùng loại máy lạnh âm trần loại (1 cục nóng 6 cục lạnh cho mỗi tầng) đại khái mỗi cục nóng cho 1 tầng khoảng 231000btu. Đến phút 90 thì mình phát hiện và đặt câu hỏi sao không có hệ thống thông gió??
vậy kính nhờ các anh em chuyên lạnh chỉ giáo dùm xem các phòng (40m2) của mình có cần hệ thống thông gió không hay chỉ dùng các quạt hút dân dụng bình thường??
Dùng loại máy lạnh nào? có nhất thiết phải dùng máy lạnh âm trần nối ống gió không??
Các bác giúp em gấp dùm nhe!

chào các bạn, mình là dân điện, không phải điện lạnh, mình đang gặp vấn đề nhờ các bạn chỉ giáo!
anh em điện đang thiết kế hệ thống lạnh cho 1 cái văn phòng,nó gồm 5 tầng, mỗi tầng có khoảng 6 phòng, 1 phòng khoảng 40m2, tất cả đã chốt là dùng loại máy lạnh âm trần loại (1 cục nóng 6 cục lạnh cho mỗi tầng) đại khái mỗi cục nóng cho 1 tầng khoảng 231000btu. Đến phút 90 thì mình phát hiện và đặt câu hỏi sao không có hệ thống thông gió??
vậy kính nhờ các anh em chuyên lạnh chỉ giáo dùm xem các phòng (40m2) của mình có cần hệ thống thông gió không hay chỉ dùng các quạt hút dân dụng bình thường??
Dùng loại máy lạnh nào? có nhất thiết phải dùng máy lạnh âm trần nối ống gió không??
Các bác giúp em gấp dùm nhe!
các anh em giúp mình dùm nhe, >:D<

40m2 theo em thì làm cái quạt gắn tường là xong.Một lần mở cửa thì đã đủ lưu lượng khí tươi rồi.

Thiet ke cong trinh nay dung Haier cho gia re, dung loai Daikin dat tien lam ...

Back
Bên trên