Vận hành hệ thống chiiler

trần mạnh cường

Thành Viên [LV 0]
CÁc bác chỉ dùm cho em chút. Hệ thống chiller của em đã thi công xong,khi điền đầy nước và cho chạy bơm thì đồng hồ áp đường đẩy báo áp suất là 3bar, khi cho chạy chiiler thì máy báo lỗi áp ko đủ( 5-6 bar). Vậy nguyên do không đủ áp là do việc tính chọn bơm hay xả air chưa hết và cách khắc phục thế nào?
mong mọi người chỉ cho

Ðề: Vận hành hệ thống chiiler

CÁc bác chỉ dùm cho em chút. Hệ thống chiller của em đã thi công xong,khi điền đầy nước và cho chạy bơm thì đồng hồ áp đường đẩy báo áp suất là 3bar, khi cho chạy chiiler thì máy báo lỗi áp ko đủ( 5-6 bar). Vậy nguyên do không đủ áp là do việc tính chọn bơm hay xả air chưa hết và cách khắc phục thế nào?
mong mọi người chỉ cho

Mình không hiểu ý bạn nói lắm!!! Theo mình được biết thì chiller không quan tâm đến áp suất bơm đâu!!! Cái nó quan tâm là lưu lượng nước!!! Còn cái mà bạn nói chắc là áp lực của Gas lạnh. Có thể hệ thống của bạn bị xì gas rồi!!!

có rất nhiều chuyện xảy ra
1. bạn kiểm tra lại fin lọc nước. có nhiều chiller chỉ cho chênh lệch 0.3 kg/cm2 thôi. (áp suất đầu vào và áp suất đầu ra của chiller)
2. có thể là bạn xã khí chưa hết.
3. lắp bơm không đủ lưu lượng.

Mình không hiểu ý bạn nói lắm!!! Theo mình được biết thì chiller không quan tâm đến áp suất bơm đâu!!! Cái nó quan tâm là lưu lượng nước!!! Còn cái mà bạn nói chắc là áp lực của Gas lạnh. Có thể hệ thống của bạn bị xì gas rồi!!!

hỏi vậy mà chưa rõ sao bác và chiller mà ko quan tâm đến áp suất bơm thì quan tâm j nữa.e hỏi bác thế này thui nhé. nếu nhà cao tầng mà AHU của tầng trên cao thì có phải quan tâm đến áp suất bơm ko? phải quan tâm để mà tính chọn bơm để nước có thể lên đc tầng cao nhất chứ!
Thân!

hỏi vậy mà chưa rõ sao bác và chiller mà ko quan tâm đến áp suất bơm thì quan tâm j nữa.e hỏi bác thế này thui nhé. nếu nhà cao tầng mà AHU của tầng trên cao thì có phải quan tâm đến áp suất bơm ko? phải quan tâm để mà tính chọn bơm để nước có thể lên đc tầng cao nhất chứ!
Thân!
hệ thống có air bên trong khi kim đồng hồ (với đồng hồ cơ) không ổn định, khả năng kế tiếp cột áp của bơm quá cao, van đường hồi mở chưa hết, lọc cặn bị bịt, bị xâm thực. xem lại vị trí lắp bơm !!!!

Bạn thử xem lại bơm nước theo mình thì bạn tính chọn bơm chưa đủ cột áp và khi chạy AHU thì có thể tải của phòng lớn quá lên bơm không đủ áp đầu đẩy .
Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề;;)

hi all
lần đầu tiên tớ đi qua đây tình cờ nghe được nên xin nói vài câu,nguyen nhân của bạn có phải là khi khởi động máy nén chạy được lúc rồi dưng luôn phải không bạn nếu như vậy thì bạn có thể xem lại là hệ thống nước cấp cho đường ống chưa đủ bạn xem lại các valve xả air còn ra không nên khi he thông khởi động thì rơ le cảm biến dòng chảy trong hệ thống không dủ áp nên máy ngưng là đúng rồi thân ái chào tạm biệt

hi all
lần đầu tiên tớ đi qua đây tình cờ nghe được nên xin nói vài câu,nguyen nhân của bạn có phải là khi khởi động máy nén chạy được lúc rồi dưng luôn phải không bạn nếu như vậy thì bạn có thể xem lại là hệ thống nước cấp cho đường ống chưa đủ bạn xem lại các valve xả air còn ra không nên khi he thông khởi động thì rơ le cảm biến dòng chảy trong hệ thống không dủ áp nên máy ngưng là đúng rồi thân ái chào tạm biệt

Chiller ko quan tam cot ap bom cung khong quan tam luu luong nuoc. bom la bom chiller la chiller

Cac Ky su nha ta not enough experience nen day cai tension len cao qua ma lai ko dung trong tam cau hoi ban dau cua nguoi hoi. truoc khi khoi dong chiller, ban can phai mo CW valves va CW pumps da, doi den khi luu luong nuoc du lon(neu ban monitor duoc) khoang 80l/s tuy tung loại. sau do moi start chiller. Cac ban nen de y den dieu kien control cua he thong

Hi Bạn Cường,

Chiller của bạn là giải nhiệt gió hay nước?
Bơm mà bạn nói đến là bơm tuần hoàn nước lạnh hay là bơm nước giải nhiệt?
Lỗi thiếu áp lực (5-6 bar) là xảy ra ở đâu? gas hay nước lạnh, hay nước giải nhiệt, đầu hút hay đầu đẩy?
Các chi tiết trên cần làm rõ rồi mình mới đi xa thêm được
Thân ái

Phan An

Back
Bên trên