Việc làm cho sinh viên kĩ thuật - khó quá

thanhhai273

Thành Viên [LV 0]
Tôi hiện đang là sinh viên năm năm 3 viện khoa học công nghệ nhiệt lạnh Hà Nội. Giá cả bây giờ leo thang tiền bố mẹ cho hàng tháng không đủ chi trả cho các khoản sống hàng ngày : cơm nước ăn uống rồi bao nhiêu khoan phí kể cả tình phí nữa. Giờ thấy mấy việc làm cho sinh viên quá ít chủ yếu xoay quanh gia sư,trông xe,chạy bàn... Như mấy bọn bên công nghệ thông tin nó còn có việc mà làm vừa làm vừa phục vụ việc học chứ đây như bên mình muốn kiếm 1 việc như thế trước để có thêm 1 khoản thu sau la lấy thêm kiến thức kinh nghiệm sau này tìm cũng khó quá đi.

Trả lời: Việc làm cho sinh viên kĩ thuật - khó quá

chu em lo hoc truoc di lo gi luong bong, co nang luc thi co tien chu gi

tất nhiên ý tôi không phải việc làm sau này bởi vì nghe mấy ông thầy bốc phét chứ thực sự có biết gì mấy về công việc sau này đâu.Ý tôi nói là sinh viên khoản thu thì ít khoản chi thì nhiều nếu kiếm được việc vừa học vừa làm thì tốt

cong viec nganh nhiet lanh kho thiet do! thay thi thua tho thi thieu?nhung ban yen tam di,ban can phai trang bi cho minh kien thuc thật đầy đủ thì mới có công việc tốt

đấy là tôi chỉ nêu lên ý kiến của mình thôi chứ vẫn biết là khó nếu kiếm được việc thì tốt không thì đành chịu thôi. Chắc học cố 2 năm nữa ra trường không biết công việc ra sao.Thật sự nghe mọi người nói việc này giờ ở Việt Nam rất thiếu người nhưng tôi vẫn chua hiểu sẽ như thế nào.Thôi thì kệ dần dần đến đâu tính tới đó vậy

Trong giai đoạn kinh tế đất nước khó khăn như hiện nay là một sinh viên thì bạn phải suy nghĩ đến chi tiêu hàng tháng là đúng rồi. Bạn cứ cố gắng học cho tốt đi, ra trường đúng hạn, không thua kém gì bạn bè là tốt rồi. Còn phần đi làm thêm để có \"kinh nghiệm\" thì khó lắm, vì đa phần yêu cầu toàn thời gian chứ khó có việc part time cho bạn làm. Mình nghĩ đi dạy kèm cũng là một giải pháp để có thể chia sẻ bớt gánh nặng học phí hiện giờ dù đi dạy thì chán thiệt.
Hồi năm 3 mình cũng như bạn cứ suy nghĩ nhiều về công việc sau này, nhưng cũng chẳng có cách gì để giải quyết đến khi ra trường mình mới cảm thấy may mắn làm không nợ môn nào, ra trường đúng hạn và không phải vào trường để trả nợ.
Chúc bạn có một kết quả học tập tốt.

Dù sao cũng cảm ơn mọi người đã hưởng ứng đóng góp ý kiến cho mình. Thanh all

Này mấy ông thầy BK nói với bạn là hiện nay đang cần người ở lĩnh vực nào vậy : Nhiệt hay Lạnh.Mấy ông thầy trường mình cũng hứa hẹn ghê lắm mà thấy khó tin quá:dry: Chắc phải học thêm văn bằng 2 may ra mới kiếm được việc ngon.

học BK mấy năm rồi thấy thằng nào bốc phét cũng giỏi.Thif cũng hứa hẹn nọ kia rằng ra trường chắc chắn xin được việc mà ngành này giời đang thiếu nên yên tâm .Tôi thì cũng như ông thôi cũng có biết gì hơn đâu ông thử hỏi mấy ông ở đây đi làm rồi xem.

Mấy cậu lo học hành cho chắc vào. Làm thêm cho SV thì nhiều lắm, nhưng muốn vừa làm vừa học cho thật tốt thì phải nổ lực thật nhiều. Còn muốn ngồi mát ăn bát vàng khi đang học ĐH thì không dễ đâu. Cơ hội công việc cho các bạn sau này là rất nhiều...nhưng thu nhập lại phụ thuộc vào năng lực của bạn, vậy phải ráng mà học thật tốt vào. Đừng than vãn nữa, học kỹ thuật đi làm cũng vất vả lắm. Hãy chuẩn bị tinh thần đi.

Thì em cũng biết còn đi học thì việc học luôn là nhiệm vụ quan trọng nhất rồi. Nghe bác nói thì có lẽ bác đã đi làm cũng khá lâu rồi nhỉ. Vậy bác đang làm gì vậy.Lương có ổn không:lol: , bác nói rõ cho anh em có tinh thần học tập tí chứ.

Back
Bên trên