Cần giúp Xin các anh chỉ giúp

Folder

Thành Viên [LV 0]
Hiện tại em có con máy phát điện samdi 6800 mới mua
do mất điện mở máy lên không để ý lên máy hết dầu tự ngắt.
em mua dầu đổ vào thì đề máy lên không nổ.
gọi điện cho người bán (vì người bán ở xa) thì họ nói là tháo kim phun và đề cho phụt dầu ra
em làm như họ nói tháo kim phun ra và đề mà dầu không thấy phụt ra, máy cũng chả thấy nổ.
các Anh biết nguyên nhân máy nó như thế nào hướng dẫn giúp em
em xin cảm hơn

Ðề: Xin các anh chỉ giúp

Mình đã gặp trường hợp như trên trong một lần lắp một máy phát 350kva do bên thi công họ không mua đủ dầu nên máy khởi động được lúc đầu mình ở đấy thì ok không sao nhưng hôm sau do mức dầu dưới mức quy định nên bị air dầu không tài nào khởi động được. Lúc đó xử lý bằng cách bắt bên thi công đổ đầy bình dầu của máy phát rồi dùng bơm tay của máy bơm ép căng hết cỡ, khởi động lại nhiều lần thì máy mới đề được.

*Mình đã gặp trường hợp như trên trong một lần lắp một máy phát 350kva do bên thi công họ không mua đủ dầu nên máy khởi động được lúc đầu mình ở đấy thì ok không sao nhưng hôm sau do mức dầu dưới mức quy định nên bị air dầu không tài nào khởi động được. Lúc đó xử lý bằng cách bắt bên thi công đổ đầy bình dầu của máy phát rồi dùng bơm tay của máy bơm ép căng hết cỡ, khởi động lại nhiều lần thì máy mới đề được.
* Tr loi: Trường hợp đó là bị hụt dầu rùi .Khi bạn đề máy lên thì máy nổ lẹch xẹc hai ba lần gì đó .

- Nguyên nhân : Trường hợp của bạn là máy bị hụt dầu rồi
-Khắc phục : tất nhiên là phải đổ dầu rồi sau đó bạn mở kim phun ra đề máy nếu máy không nổ và dầu không phun ra thì bạn tiến hành các bước như sau :
1. Theo mình bạn nên láy một can dầu riêng ra ngoài để dể dàng thử máy .
2. Sau đó bạn tháo hái ống dầu hồi và dầu cấp đưa vào can dầu để tiện thử máy
3. Bạn vừa đề máy vừa dùng bơm tay để bơm trở lực cho nó ( nếu máy có bơm) bạn xem dầu có lên trên lọc dầu hay không và xem dầu có được hút lên hay không .
4. Bạn phải đi kiểm tra theo đường ống dầu cấp lên tới lọc dầu đi theo đường nào . Bạn tháo con ốc 12 ở trên lọc và đề máy một lần nữa xem dầu có lên tới đó không nếu lên tới thì bạn tháo lọc ra và dổ dầu vào trong lọc sau đó bạ đề máy xem đường dầu hồi có phun ra hay không nếu phun ra tưtuf là sắp sữa được rùi .
Nói chung nếu bị trường hợp như vaaayju rùi mà bạn thoa kim phun ra không dược nữa thì nên nhờ tới nhà cung cấp họ sữa cho chứ bạn thì mình sợ bạn cũng không biết chỗ nào là đường dầu hồi hay đường dầu cấp nữa và đầu là lọc dầu đâu là lọc nước nữa .

Chào các anh chị. Em là sinh viên ngành hóa nhựa. Em đang tìm hiểu về yêu cầu điều khiển cho dây chuyền công nghệ về ngành hoá. Đó là đề tài của em. Em là con gái nên cũng mơ hồ về điện lắm. Nên anh chị trả lời chi tiết cho em một chút xíu. Em gần nộp bài rồi nên em rất mong anh chị trả lời sớm cho em. Em càm ơn các anh chị nhiều ạ.

Back
Bên trên