Công Nghiệp Thử áp ống đồng

Thanhks bạn! Vì mình lắp số luogwj máy lớn nên khách hàng yêu cầu phải test đường ống( đường ống là bên mình cấp), khách hàng có đọc hướng dẫn của hệ VRV nên yêu cầu mình test 35kg, nên mình mới hỏi diễn đàn thử áp test đường ống máy treo tường là bao nhiêu để báo với khách hàng đó mà
P/S: khách hàng này khó tính lắm, chứ non non tí là dân kỹ thật mình bóp được, đằng này khách hàng theo sách vở quá.
Ôi giời! thế lúc đầu bạn ko hỏi như thế này luôn có phải nhanh không
Khách hàng đã khó tính như thế thì mình xin hãng cái hướng dẫn lắp đặt model mà mình đang dùng, trong đó sẽ có đủ thông tin thử áp mình show cho khách hàng là họ sẽ phải theo thôi, nếu không có thì yêu cầu hãng gửi mail hoặc văn bản xác định áp lực và thời gian thử (hãy cố thuyết phụ họ theo ý mình)! Ống đồng thì đương nhiên bạn phải chọn loại phù hợp rùi 0.71mm trở lên.

Nếu Khách hàng vẫn muốn test theo hệ VRV (việc này là yêu cầu riêng của khách hàng), bạn xem lại áp lực tets của nhà máy cho in-Out door xem có ok ko, nếu ok thì mình yêu cầu tăng chi phí đầu tư (vì phải dùng loại ống đồng dầy hơn cho phù hợp với áp lực test) và test thôi. Khách hàng là thượng đế mà, họ có yêu cầu mình dùng ống bằng Vàng thay cho ống Đồng mà trả tiền đầy đủ sòng phẳng thì làm ngay sợ gì.

Trả lời: Thử áp ống đồng

Cataloge của mỗi hệ thống (của từng hãng) đều ghi phương pháp lắp đặt và thử kín đường ống( áp suất, thời gian...) bác xem ở đó là đúng nhất so với cái hệ thống của bác.
đồng ý với quan điểm của bác này. Khui dàn nóng ra có sách hướng dẫn đầy đủ và chính xác nhất. có cả tính toán lượng gas cần nạp.mỗi dòng máy và mỗi model máy đều có thể khác nhau.

Back
Bên trên