Lò tầng sôi

Trả lời: Lò tầng sôi

Bac Kato rang di ca`y de danh tien mua ve cho tui di Phan LAn mot chuyen, nghe dau o do co dien thoai NOKIA thi ok, con lo tang soi de tui ve QN tham quan lo cua TQ co ly hon.
Thoi vai ngay nua ru Bac KATO di BH xem lo cua BHS tui thay da hon .

lehuynh viết:
Bac Kato rang di ca`y de danh tien mua ve cho tui di Phan LAn mot chuyen, nghe dau o do co dien thoai NOKIA thi ok, con lo tang soi de tui ve QN tham quan lo cua TQ co ly hon.
Thoi vai ngay nua ru Bac KATO di BH xem lo cua BHS tui thay da hon .
Anh Lehuynh ném info sang, em làm Visa, hai anh em mình đi liền,
(em làm visa lậu thôi, anh không ngán thì mình đi, :woohoo: )

lo cs 3t/h dot than cam 3b hay 4a j do minh ko ro nua.may ong mua ve thi minh dot thoi
lo nay do TQII che tao.Minh dot o day gan 3thang roi
ho dung hoi ko nhieu nen chay auto ko dc ma cai bang tai ba dien lam chay cham ko dc

sao phần lò tầng sôi ko có anh nào tham gia dúng nghĩa thế nhỉ. Mình là một fan hâm mộ lò tầng sôi. anh em nào có vấn đề cứ nêu ra để chúng ta cùng học hỏi và giải quyết. chứ mừng biết tài liệu về lò tầng sôi tiếng việt còn ít lắm. Vấn đề mình thắc mắc về lò tầng sôi lò khi thiết kế thì hiệu suất lò rất lớn, mặc dù biết là nó tiết kiệm nhiên liệu. Anh em ngâm cứu xem chỗ em thiềt kế với hiệu suất 85,6% có lớn quá ko

Cu qua Japan ma thiet ke voi hieu suat lo 86,5%. o VN co lo cua NADUONG do Nhat thiet ke va che tao moi dat hieu suat nhu vay. Von dau tu nghe xong cung muon khung luon 2500 ty do cu. Lo tang soi cua TQ gioi lam moi dat gan 80% neu lo AnDo thi hon 80% ti\' khoang 82-84%.
Cu lien lac voi cu Long trong dien dan nay , cu co thoi gian cung Cty TQ thiet ke che tao lo tang soi o VN nghe dau hieu suat tren 90% do. Rang ma tim cu Long de tham khao nhe.
Noi nho cho nghe nha, hieu suat lo con tuy thuoc vao loai than .....Chuc cu thiet ke mang ra ung dung thanh cong.

hai002hs01 viết:
sao phần lò tầng sôi ko có anh nào tham gia dúng nghĩa thế nhỉ. Mình là một fan hâm mộ lò tầng sôi. anh em nào có vấn đề cứ nêu ra để chúng ta cùng học hỏi và giải quyết. chứ mừng biết tài liệu về lò tầng sôi tiếng việt còn ít lắm. Vấn đề mình thắc mắc về lò tầng sôi lò khi thiết kế thì hiệu suất lò rất lớn, mặc dù biết là nó tiết kiệm nhiên liệu. Anh em ngâm cứu xem chỗ em thiềt kế với hiệu suất 85,6% có lớn quá ko
Phục bác quá, nếu ở Cty bác thiết kế được hiệu suất như vậy chắc các Cty còn lại của VN chỉ có nước chết đói mất thôi, bọn Trung Quốc cũng lạy luôn, khiếp quá, :woohoo:
Tài liệu thì đã có sách dịch sang tiếng Việt với hai mảng đó là thiết kế và vận hành, sữa chữa lò hơi tầng sôi bong bóng, lò hơi tầng sôi tuần hoàn, lò hơi tăng áp và cuối cùng là lò hơi trực lưu (cái này Việt Nam chưa có, to lắm), hiện đang lưu hành nội bộ. ;) :P

(nghe nói đợt này lò tầng sôi ở ĐakNông bị sự cố, họ đang kiếm chuyên gia xử lý giúp (chuyên gia Trung Quốc bó tay, anh em nào có khả năng thì xung phong đi, tiền công nhiều lắm đấy, chuyên gia Long, chuyên gia Hải thử xem sao nhỉ, chuyên gia mà sợ ah :P )

Có Bác nào ở Đà Nẵng ko nhỉ, mình đang có 1 lò hơi CFB đốt than kèm đá vôi với hiệu suất khá lớn (85%). Các bác ở Đà Nẵng sẽ có dịp đến thăm đây.Mình xin cho các thông số cơ bản đẻ các bác nắm nhé

Rated evaporating capacity of boiler: 130t/h
Superheated steam pressure: 9.81MPa:woohoo:
Superheated steam temperature: 540℃
Feed-water temperature: 225℃
Gas exhaust temperature: 140℃
Cold air temperature: 27℃
Hot air temperature: 150℃
Guaranteed efficiency of boiler: 86.5% :woohoo:

hai002hs01 viết:
Có Bác nào ở Đà Nẵng ko nhỉ, mình đang có 1 lò hơi CFB đốt than kèm đá vôi với hiệu suất khá lớn (85%). Các bác ở Đà Nẵng sẽ có dịp đến thăm đây.Mình xin cho các thông số cơ bản đẻ các bác nắm nhé

Rated evaporating capacity of boiler: 130t/h
Superheated steam pressure: 9.81MPa:woohoo:
Superheated steam temperature: 540℃
Feed-water temperature: 225℃
Gas exhaust temperature: 140℃
Cold air temperature: 27℃
Hot air temperature: 150℃
Guaranteed efficiency of boiler: 86.5% :woohoo:

vãi đái nhưng cái này không phải VN chế tạo, khi nào ghé qua tham quan, nhờ cậu giúp nhé.
Cái này bán hơi + dien ah
Dia chi lap dat o dau the

hai002hs01 viết:
Sang Năm 2009, Bác nào ở ĐN có nhu cầu thăm quan Lò Hơi CFB thì liên lạc với mình nhé. Sẵn sàng giúp đỡ
mình công tác tại phía Nam, khi nào vào Sài Gòn hay Đồng Nai, bác pm mình dẫn bác tham quan lò hơi tầng sôi tại Cty mình, tất nhiên hiệu suất và công suất không được như của bác, ghê quá.
Cám ơn bác nhiều nhiều lắm, sang năm em ra thăm lò hơi của bác nhé, (em sống ở Đà Nẵng 8 năm, tha hồ mà ăn chơi êhheh)

CÁI NÀY HÌNH NHƯ LẮP Ở NHÀ MÁY DỆT PHONG PHÚ PHẢI KHÔNG BÁC?
DIỄN ĐÀN MÌNH CÓ BÁC NAM CŨNG THAM GIA LẮP Ở ĐÂY THÌ PHẢI???

EM SỢ BÁC HUYNH VỚI BÁC KATA-TÔ NÁCH QUÁ! LỠ TRÊU CÁC BÁC RÙI NÊN LÂU LÂU CÁC BÁC LẠI GỌI TÊN EM LÀM HẮT-XÌ HƠI HOÀI:woohoo:
THÔI, EM SỢ CÁI LÒ TẦNG SÔI LẮM RÙI:S
BỮA NAY CHO EM YÊN THÂN LÀM M&E THÔI.
CÁI Ở DAKNONG CỞ EM THÌ CHỈ NHÌN LÀ CHẠY DÀI RỒI. CỠ ĐÓ MẤY ỔNG GIÁM ĐỐC TRÊN ĐÓ PHẢI MỜI ĐẠI CHUYÊN GIA NHƯ BÁC KATA-TÔ NÁCH MỚI CÓ HI VONG! THÔI BÁC XUNG PHONG LUÔN ĐI.(HI HI HÌNH NHƯ BÁC KATA "MUỐN ĂN GẮP BỎ CHO NGƯỜI" THÌ PHẢI- BỎ DIỂN ĐÀN CHẠY THÔI KẺO KATA-TÔ NÁCH ĐÁNH CHẾT)

dinhlonghvac viết:
EM SỢ BÁC HUYNH VỚI BÁC KATA-TÔ NÁCH QUÁ! LỠ TRÊU CÁC BÁC RÙI NÊN LÂU LÂU CÁC BÁC LẠI GỌI TÊN EM LÀM HẮT-XÌ HƠI HOÀI:woohoo:
THÔI, EM SỢ CÁI LÒ TẦNG SÔI LẮM RÙI:S
BỮA NAY CHO EM YÊN THÂN LÀM M&E THÔI.
CÁI Ở DAKNONG CỞ EM THÌ CHỈ NHÌN LÀ CHẠY DÀI RỒI. CỠ ĐÓ MẤY ỔNG GIÁM ĐỐC TRÊN ĐÓ PHẢI MỜI ĐẠI CHUYÊN GIA NHƯ BÁC KATA-TÔ NÁCH MỚI CÓ HI VONG! THÔI BÁC XUNG PHONG LUÔN ĐI.(HI HI HÌNH NHƯ BÁC KATA "MUỐN ĂN GẮP BỎ CHO NGƯỜI" THÌ PHẢI- BỎ DIỂN ĐÀN CHẠY THÔI KẺO KATA-TÔ NÁCH ĐÁNH CHẾT)
ai dám đánh chuyên gia nhỉ, đi tù như chơi, sao lại quá lời như vậy chuyên gia tầng sôi?
làm nghề này đói lắm hay là ... hêhhehehe
em mới lên chức kỹ thuật viên thôi, bác tự phong em lên đại chuyên gia, ngại quá, ngại quá đi.
Làm M&E khá không, có phải đi đục tường và đi đường ống mệt nghỉ không bác, lên mà làm quản lý cho nhẹ thân mà lại lắm tiền.
Chúc vui vẻ, viết chơi thôi, đừng để bụng (đau bụng đấy!)

cảm ơn bác đã hỏi thăm, may mắn là em không phải đi đục tường, chỉ ngồi ôm laptop làm tư vấn thôi. Cỡ am hiểu như bác mà chỉ mới làm kỹ thuật viên thôi à, chúc bác sang năm thăng quan tiến chức cho em đây nhờ vả tý

dinhlonghvac viết:
cảm ơn bác đã hỏi thăm, may mắn là em không phải đi đục tường, chỉ ngồi ôm laptop làm tư vấn thôi. Cỡ am hiểu như bác mà chỉ mới làm kỹ thuật viên thôi à, chúc bác sang năm thăng quan tiến chức cho em đây nhờ vả tý
không dám đâu bác, phó thường dân thôi!
Đại chuyên gia như bác mà làm tư vấn thì mấy công ty bảo hiểm sạt nghiệp mất, phải nói chủ đầu tư mua bảo hiểm hợp đồng nha bác (bảo hiểm trọn đời ấy) hehehh ahahahah

Cụ Hoàng đợt ni khoẻ hôn. Em đang làm công trình ở quê bác đây. Hỏng biết nhà bác ở mô để ghé vào thăm chơi hihi.
Đợt này làm ăn khá không bác. Ở trỏng có gì hay ho hôn. Em giờ làm bên M&E rùi.

lngochai viết:
Cụ Hoàng đợt ni khoẻ hôn. Em đang làm công trình ở quê bác đây. Hỏng biết nhà bác ở mô để ghé vào thăm chơi hihi.
Đợt này làm ăn khá không bác. Ở trỏng có gì hay ho hôn. Em giờ làm bên M&E rùi.
lão vẫn khoẻ, còn chú, sao dạo này anh em bỏ nghề hết vậy? Làm "nóng" khó sống quá, tàm tạm thôi, còn sức cứ trụ khi nào kiệt sức sẽ quay lại M&E.
Chú ra đó làm cho công trình nào vậy? Cuối năm lạnh lắm đấy! B)

hai002hs01 viết:
Sang Năm 2009, Bác nào ở ĐN có nhu cầu thăm quan Lò Hơi CFB thì liên lạc với mình nhé. Sẵn sàng giúp đỡ
Bác cho em xin địa chỉ đi, bữa nào em ghé qua tham quan học tập phát!

Back
Bên trên