Lò tầng sôi

Trả lời: Lò tầng sôi

dạ vâng! mấy lần em đến nhưng không gặp bác, gọi cũng không được.
bác nói em thấy ngại quá! xá tội cho em nghe bác.
đang đi Tây Ninh, đầu tháng mới về. gặp bác sau. :silly:

Lof taangf sôi chỗ mình cũng nhỏ thôi. Chỉ có 130T/h. Đó là lò tầng sôi tuần hoàn tận dụng lại lượng than chưa chấy hết để đưa vào lại buồng đốt. Do tiến độ chậm nên bây giờ mình mới nhận được bản thiết kế( chỉ có bản cứng do bế mậth công nghệ của nhà sản xuất). Mình đang nghiên cứu nhưng do thời gian còn hạn hẹp quá nên chưa được gì. có gì mình sẽ thêm thông tin sau. Hy vọng đợt này sẽ có nhiều người vào công ty mình để sang sẽ bớt công việc , có thời gian để nghiên cứu bên lò hơi

Cám ơn bác cho em thông tin thêm.
Em cũng có tìm hiểu sơ qua Công nghệ Lò hơi tầng sôi tuần hoàn đang lắp đặt ở các nhà máy Nhiệt điện Việt Nam ( các bản vẽ, quy trình vận hành đều có).
Rất vui được làm quen với bác, hy vọng trao đổi thêm nhiều với bác!

(Cty bác chắc chắn do Trung Quốc lắp đặt đúng không, cho dù Công nghệ của Alstorm đi nữa nhưng sản xuất chế tạo đều của TQ! em nói thế bác đừng giận nha! :P )

(Cty còn tuyển người không bác, em xin ứng tuyển phát, nghiêm túc đấy!)

Thế thì tốt quá, đã có kinh nghiệm về các lò tầng sôi cả về thiết kế và vận hành thì còn gì bằng. Bác nói đúng, đều là do TQ cả cho dù là các hãng nổi tiếng nhưng về tới TQ thì công nghệ và công suất có bị giảm đi chút ít.

Bác cho mình hỏi, Bác làm ở công ty nào vậy? cho em xin cái địa chỉ để hôm nào em liên lạc sang chổ bác xem cho biết. Em cũng thích làm lò lắm nhưng chưa biết gì nhiều, mong được đi theo nhờ Bác chỉ giáo.
Thân

Không thiết kế được (biết là giàu to rồi B) , biết chút xíu thôi, chỉ biết vận hành, bảo dưỡng thôi! t
em mới nhắn tin cho bác, mở ra thử xem nhé!

dinhlonghvac viết:
Bác cho mình hỏi, Bác làm ở công ty nào vậy? cho em xin cái địa chỉ để hôm nào em liên lạc sang chổ bác xem cho biết. Em cũng thích làm lò lắm nhưng chưa biết gì nhiều, mong được đi theo nhờ Bác chỉ giáo.
Thân
ah bác Long, lâu nay trốn đi đâu thế, làm ăn khá không?
khỏe chứ B)

Hiii, chào Bác Hoàng. Em vẩn khoẻ. Vẩn làm M&E thôi Bác. Bác độ này thế nào? công việc tốt chứ, thấy bác cũng thường đi công tác xa ha!

vẫn khoẻ, Cty có nhà máy ở xa, đi công tác thay đổi không khí thôi mà.
bác vẫn M&E, còn luyến tiếc lò hơi không?
ông kia giới thiệu xong chạy đâu mất tiêu :silly:

Em chỉ mới vào nghề được 1 năm, chỉ tìm hiểu lò tầng sôi tuần hoàn này 10 tháng, nói chung là lính mới, vừa làm vừa học. mấy bác chỉ giáo em mới phải chứ. Nhưng khi nào bắt đầu thi công cái lò này em sẽ thông tin lại cho chứ bây giờ thì chẳng biết lúc nào thi công( chắc năm sau) nhưng thiết bị thì có lẽ sẽ dồn về trong năm nay

Em chỉ mới vào nghề được 1 năm, chỉ tìm hiểu lò tầng sôi tuần hoàn này 10 tháng, nói chung là lính mới, vừa làm vừa học. mấy bác chỉ giáo em mới phải chứ. Nhưng khi nào bắt đầu thi công cái lò này em sẽ thông tin lại cho chứ bây giờ thì chẳng biết lúc nào thi công( chắc năm sau) nhưng thiết bị thì có lẽ sẽ dồn về trong năm nay

Bac nao muon nghiên cứu Lò hơi tầng sôi chuẩn bị đi ra đảo nhé. rất tuyệt vời đấy nhưng.................tiền hới ít.........

Back
Bên trên