Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - English club !!!

Trả lời: Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - English club !!!

ý tưởng của bạn rất hay, những ai có bí kíp j về tiếng anh chỉ giùm mh với nha,

Trả lời: Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - English club !!!

Hi all,
Đây là forum tiếng anh mà sao toàn viết tiếng việt thế này. Ý kiến của các bác cũng rất hay nhưng theo ý kiến của mình luyện dịch chỉ nâng cao vốn từ vựng của các bác thôi, chứ không nâng cao lên được các kỹ năng khác ví dụ như nói ( giao tiếp) và viết...

Trả lời: Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - English club !!

Lâu rồi vào topic này thấy vẫn không có gì thay đổi nhiều. Bài này tôi dịch lâu lắm rồi nhưng thấy dịch vẫn chưa ổn, nên định để rỗi rãi sửa lại rồi mới post lên. Nay vào thấy vẫn vậy, chưa thấy bài dịch nào được post lên, nên post đại bài dịch này lên, mong anh em xem thử và góp ý, chắc chắn còn nhiều chỗ chưa ổn.
http://hvacr.vn/diendan_old_attache..._Chilled_Water_Plants_Jan1999_good__dich_.doc

HÔ HÔ, Emma được mọi người ủng hộ ghê, thảo nào dạo này thấy ở cty toàn cày TA. Anh cũng ủng hộ ý kiến của em, cho anh đăng ký nhé! Từ ngày vào GREE ko sử dụng nên quên hết, kiểu này chỉ vài tháng nữa là về con số \"0\".
:laugh: :laugh: :laugh:

Ðề: Trả lời: Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - E

y tuong cac ban hay day! minh cung la mot trong nhung nguoi rat ham hoc AV nhung te lam! nhanh chong thanh lap clb di!

Ðề: Trả lời: Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - E

ok! doc nhung loi cua cac ban minh rat dong tinh! minh cung la mot trong nhung thanh vien rat ham hoc av.dat biet la chuyen mon cua minh.Lam sao minh giao tiep va dich thuat tieng anh chuyen nganh duoc ok!Minh rat muon duoc o trong clb nay! thanks nh!

Ðề: Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - English cl

chào các anh em, theo mình hiện nay phần mềm hổ trợ dịch tiếng anh sát với các từ ngữ kỹ thuật nhất là: Prodic, còn về việc thành lập club TAnh là rất hay, điều này làm cho anh em trong diễn đàn có thể chia sẻ kinh nghiệm cho nhau, đặc biệt tiếng anh chuyên ngành Nhiệt Lạnh của chung ta, club này có thể hoạt động online vào một giờ nào đó mà các anh em mình rãnh rỗi trong 1 tuần thông qua chat voice hay trực tiếp trên diễn đàn.
thân chào các anh em!

Ðề: Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - English cl

minh la thanh vien moi, dang co nhu cau hoc tieng anh that nhieu vi thay trinh do tieng anh cua minh qua kem! mong cac ban giup do nhiet tinh va up len that nhieu bai viet hay. cam on nhieu

If you want to be good in english, I think you should write your comments in english in english subjects. You are abel to miss about grammar, but it will help you increase your vocabulary and english ideas.

Hi everyone

I just is a new member in this forum and I feel this topic very good for our job.But I think this is english club so that we should have discuss by English.
Gramma not important because this is place for study english and try expression by English.Nice to talk with everyone

Lâu rồi vào topic này thấy vẫn không có gì thay đổi nhiều. Bài này tôi dịch lâu lắm rồi nhưng thấy dịch vẫn chưa ổn, nên định để rỗi rãi sửa lại rồi mới post lên. Nay vào thấy vẫn vậy, chưa thấy bài dịch nào được post lên, nên post đại bài dịch này lên, mong anh em xem thử và góp ý, chắc chắn còn nhiều chỗ chưa ổn.
http://hvacr.vn/diendan_old_attache..._Chilled_Water_Plants_Jan1999_good__dich_.doc

Hi bro R22,
That's good, man.
I have checked and changed something for your better translation document as yellow highlight in the attached file.
Could you post it on our Homepage for everyone can disscuss on this useful topic ?.

Đính kèm

• EWS_HPAC_Optimizing_Chilled_Water_Plants_Jan1999_good__dich_R22.doc
    84 KB · Xem: 328

:D các bạn co' phần mềm dịch tiếng anh chuyên ngành ko

Các bác ơi cho em tham gia với, nhiều từ tiếng anh ngành lạnh em không biết mấy.

k43ihere oi kai bai ve dieu hoa cua oto dau rui nhi cho em voi

cac bac oi em dang phai tim 3 bai dich ky thuat anh viet .nhung em k biet tim o dau ka.ma may bai do phai la bai chua dc dich ra tieng viet lan nao.cac bac giup em voi nha.nick cua em la lekieuthuong.

Dạo 1 vòng qua forum, emmanuel thấy rằng box English có vẻ trầm quá, có lẽ cần 1 cái gì đó để thúc đẩy phong trào học English của ACe. Vì vậy emmanuel mạn phép kêu gọi ACE nào có khả năng về English đứng ra lập 1 toppic hữu ích giúp cho mọi người hăng say hơn trong việc học tiếng Anh ( trong đó có emmanuel - 1 thành viên rất lười học tiếng Anh :laugh: ).

Ý tưởng của mình thế này:
* Ta sẽ thành lập 1 Club english trong đó bầu ra 1 thành viên lãnh đạo có khả năng tiếng anh tốt và chủ yếu là nhiệt tình với ACE trên forum. Hàng ngày, hoặc hàng tuần, thành viên lãnh đạo sẽ post lên 1 bài luận hoặc 1 bài báo chuyên ngành HVAC để cho các thành viên trong club dịch và trao đổi về các từ ngữ chuyên ngành. Sau đó, thành viên lãnh đạo sẽ post bài dịch của mình đồng thời ghi chú những chú ý cần thiết trong bài dịch cho các thành viên # trong forum học tập.

* Vấn đề chính ở đây là khoản thời gian dành cho công việc này của thành viên lãnh đạo là rất nhiều, vì vậy mình nghĩ, ban lãnh đạo Club sẽ cần có khoảng > 3 người để có thể phụ giúp nhau và cùng giúp đỡ mọi người.

*** Xuất phát từ nhu cầu thiết yếu về việc học và nâng cao khả năng tiếng anh, đặc biệt là tiếng anh chuyên ngành, Emmanuel rất mong được ban quản trị và các thành viên giúp đỡ để biến ý tưởng của mình thành thực tế, giúp đỡ cho cộng đồng kỹ sư HVACR và các em sinh viên ....

*** Nếu club được thành lập, emmanuel xin được đăng ký làm thành viên của club đầu tiên( hehe, vì emmanuel dốt đặc khoản English :lol: )
Em rất đồng tình với ý kiến của bác vì sinh viên thường rất ít khi để ý đến tiếng Anh trong khi em thấy nó rất quan trọng mà trong trường thì bọn em được học rất ít .
Cảm ơn mọi người nhé ! Mong là topic này sẽ sớm đc lập
rất mong được mọi người giúp đỡ

chao moi nguoi toi moi gia nhap trang wed nay toi thay' moi nguoi ,rat than thien giup do~ nhau trong cong viec rat nhieu ,. con y tuong lap ra lop hoc tieng anh thi that la tuyet voi .toi tieng anh hoi kem nhung toi rat muon' tham ra cung moi nguoi. cho mot ngay gan day

tại sao chúng ta khônh nhanh chóng thành lập ngay ENGLISH CLUB còn chần chờ gì nữa,bác nào có khả năng TA xin hãy đứng ra làm người lãnh đạo và thông báo thời gian, địa điểm họp mặt .... OK

mình cũng đồng ý với ý tưởng này! Cho mình tham gia với. Mình tên Thu, xin chào tất cả các bạn

Back
Bên trên