Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - English club !!!

Ðề: Trả lời: Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - E

hi mọi người,mình là newmemb
la dân cơ điện tử nhưng lại thực tập ngành cơ điện lạnh,
anh văn mình hơi tệ nên cũng muốn tham gia,
rất hân hạnh được làm quen với mọi người

Ðề: Trả lời: Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - E

bai nay hay do thanks bac Hẻot nhieu nha!!! Bác nao co bai nao hay va gan gui thi post len de anh em cung chia se

Ðề: Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - English cl

Dạo 1 vòng qua forum, emmanuel thấy rằng box English có vẻ trầm quá, có lẽ cần 1 cái gì đó để thúc đẩy phong trào học English của ACe. Vì vậy emmanuel mạn phép kêu gọi ACE nào có khả năng về English đứng ra lập 1 toppic hữu ích giúp cho mọi người hăng say hơn trong việc học tiếng Anh ( trong đó có emmanuel - 1 thành viên rất lười học tiếng Anh :laugh: ).

Ý tưởng của mình thế này:
* Ta sẽ thành lập 1 Club english trong đó bầu ra 1 thành viên lãnh đạo có khả năng tiếng anh tốt và chủ yếu là nhiệt tình với ACE trên forum. Hàng ngày, hoặc hàng tuần, thành viên lãnh đạo sẽ post lên 1 bài luận hoặc 1 bài báo chuyên ngành HVAC để cho các thành viên trong club dịch và trao đổi về các từ ngữ chuyên ngành. Sau đó, thành viên lãnh đạo sẽ post bài dịch của mình đồng thời ghi chú những chú ý cần thiết trong bài dịch cho các thành viên # trong forum học tập.

* Vấn đề chính ở đây là khoản thời gian dành cho công việc này của thành viên lãnh đạo là rất nhiều, vì vậy mình nghĩ, ban lãnh đạo Club sẽ cần có khoảng > 3 người để có thể phụ giúp nhau và cùng giúp đỡ mọi người.

*** Xuất phát từ nhu cầu thiết yếu về việc học và nâng cao khả năng tiếng anh, đặc biệt là tiếng anh chuyên ngành, Emmanuel rất mong được ban quản trị và các thành viên giúp đỡ để biến ý tưởng của mình thành thực tế, giúp đỡ cho cộng đồng kỹ sư HVACR và các em sinh viên ....

*** Nếu club được thành lập, emmanuel xin được đăng ký làm thành viên của club đầu tiên( hehe, vì emmanuel dốt đặc khoản English :lol: )

Hihi em ủng hộ em cũng biết chút tiếng anh, nhưng không sành sỏi lắm cũng mong có cơ hội được trau dồi, bác nào cầm đuốc đi để cho đội quân đi theo

Ðề: Luyện dịch tiếng anh chuyên ngành !!! Ý tưởng để cùng nhau học TA cho tốt - English cl

Lên nào topic !!!
E có ý kiến là chúng ta dịch các tiêu chuẩn nước ngoài như SS553; BS; hay Ashare v.v..nó cần thiết cho chúng ta sau này.
Bắt đầu từ tiêu chuẩn SS553 cho nó ngắn..mọi người thấy thế nào?
**==**==

Mình đang làm việc tại một công ty cơ điện, phụ trách mảng dịch thuật, đặc biệt về hệ thống HVAC. Mình có nhận dịch tài liệu về nhóm ngành này. Nếu có box để thảo luận và trao đổi thì cũng tiện vì TA chuyên ngành này khó nhằn ^^.

Back
Bên trên