Dân Dụng xin giúp chỉ dẫn cách xử lý tủ lạnh bị tắc bẩn

Bác thử kiểm tra xem có còn gar không. Nếu thiếu gar thì thử 2 cách này xem
– Cách 1: Dùng bọt xà phòng
Cho block hoạt động sau đó bôi xà phòng lên đương ống, dàn nóng và dàn lạnh ở đều có bọt xà phòng nổi lên ở đó bị thủng.

– Cách 2: Tìm vết dầu loang
Lau sạch hệ thống cho block hoạt động và quan sát trên đương ống và các dàn trao đổi nhiệt. ở đâu có vết dầu ở đó có lỗ thủng.
Với những lỗ thủng trên dàn lạnh, đoạn ống nhôm thì khắc phục bằng phương pháp hàn nhôm hoặc dùng keo êpụxi dán kín lỗ thủng.

Dan
Bác thử kiểm tra xem có còn gar không. Nếu thiếu gar thì thử 2 cách này xem
– Cách 1: Dùng bọt xà phòng
Cho block hoạt động sau đó bôi xà phòng lên đương ống, dàn nóng và dàn lạnh ở đều có bọt xà phòng nổi lên ở đó bị thủng.

– Cách 2: Tìm vết dầu loang
Lau sạch hệ thống cho block hoạt động và quan sát trên đương ống và các dàn trao đổi nhiệt. ở đâu có vết dầu ở đó có lỗ thủng.
Với những lỗ thủng trên dàn lạnh, đoạn ống nhôm thì khắc phục bằng phương pháp hàn nhôm hoặc dùng keo êpụxi dán kín lỗ thủng.
Dàn nóng nằm trong tủ lấy gì tha bác chỉ cần hút chân ko xem đồng hồ biết ngây làm như bác hơi bị tốn thời gian

Nếu các bác thay lốc mới ta nên thay dầu mới cho lốc, nếu bị tắt ẩm ta nên hút chân ko thật kĩ rồi đưa dầu nghẹt vào

Ðề: xin giúp chỉ dẫn cách xử lý tủ lạnh bị tắc bẩn

Có thể tủ lạnh của bạn bị xì ga rồi hoặc cáp đã bị nghẹt một phần trường hợp xấu nhất là tủ lạnh của bạn Block đã bị yếu bơm rồi

Xem thêm cách khắc phục sự cố tủ lạnh tại : http://www.dienlanhdonga.com.vn
Vấn đề này thì e nghĩ là dàn bị xì dẫn đến thiếu gas=> bám tuyết ở cuối ống mao đầu dàn lạnh, chứ yếu bơm chắc k pải. Bác cho ý kiến

nhờ các bác cho em xin ý kiến. tình hình là em đang sửa con tủ đông em thay phin, ống mao, dầu rồi nhưng dàn ngưng tụ rất nóng, phin lọc cũng rất nóng, tủ ko đạt độ. các bác giúp em với, em chân thành cảm ơn.
Ở đây mình nghĩ có hai vấn đề: 1là dư gas ,do bạn nạp gas quá nhiều, nên xả bớt gas. 2 là do tắc cáp: có thể là do bụi bẩn hoặc ẩm..v.v bạn nên kiểm tra lại cáp, dòng và áp để biết chính xác hơn

Xin các bác cho ý kiến với: e đang làm con tủ daewuu tình trạng là bị chết lốc.e đã thay lốc+phin lọc rồi.e đã hút chân không kỹ nap ga.sau khi e cho nó khởi động thì không lạnh.e kiểm tra lại cắm điện lần 2 thì lốc không chạy chỉ ù ù.nên e cắt phin lọc ra thì co hiên tượng ga ở dàn lạnh đẩy ra qua cáp.e đã kiểm tra đường hồi rất kỹ không tắc.
Bạn nói blook bị ù, thế bạn đã kiểm tra blook chưa. Mình nghĩ là ở vấn đề khởi động của blook, bạn thử kiểm tra lại đi

Chào các bác,e la thành viên mới,xin chi giáo cho e một vấn đề.E đang sửa con tủ đá LG,tủ đứng ,bị thủng dàn lạnh,loại dàn nhôm.e hàn lại dàn,hút chân không,nạp ga,chạy được khoảng 10 tiếng,làm được mẻ đá đầu tiên,xong dàn nóng không nóng nữa,dàn lạnh không lạnh,rơle nhiệt không ngăt,lốc máy vẫn chạy,loại lốc 72 ,kẹp dòng khoảng 1,3 A ,cho e hỏi cách khắc phục.e cảm ơn
M e nghĩ bác hàn chưa đảm bảo bị xì gas rồi

chào các bác . em la thành viên mới , em có nhận 1 em tủ sanyo 160l . bệnh lúc đầu khách báo là k mát ngăn dưới , em tới kiểm tra thi bi đóng tuyết giàn lạnh nên đường thông gió xuong bi tắc , em đã sử lý và thay cảm biến âm . nhung chạy đc tuần thi bệnh cũ lại tái phát . em đã làm lại 2 lần rồi mà bệnh rứt đc , mong moi người có nhiều kih ngiệm giúp em , em xin cám ơn

Di
chào các bác . em la thành viên mới , em có nhận 1 em tủ sanyo 160l . bệnh lúc đầu khách báo là k mát ngăn dưới , em tới kiểm tra thi bi đóng tuyết giàn lạnh nên đường thông gió xuong bi tắc , em đã sử lý và thay cảm biến âm . nhung chạy đc tuần thi bệnh cũ lại tái phát . em đã làm lại 2 lần rồi mà bệnh rứt đc , mong moi người có nhiều kih ngiệm giúp em , em xin cám ơn
Dien tro pha bang, time

Bạn nên đọc kĩ sơ đồ của tủ lạnh
Khi bạn hiểu đc sơ đồ thì xử lí 1 ca phá băng như này trở nên quá đơn giản
Chứ cứ đi thay mò
Thay đi thay lại k đc
Khách ngta khó chịu mà mình cũng mất công.

Em dang gặp mấy con tủ . Dàn lạnh bị cạy đá thủng. Em đã hàn lại nhưng do khi tủ hổng người ta vẫn cắm cho blok chạy thế là blok đẩy dầu lên dàn lạnh thông mãi cũng không hết dầu trên dàn. Mong các bác chỉ dẫn

Back
Bên trên