Dân Dụng xin giúp chỉ dẫn cách xử lý tủ lạnh bị tắc bẩn

nhờ các bác cho xin ý kiến. tình hình là em đang sửa con tủ lạnh,khi trước nó bị tắc ở ống mao,em đã cắt đoạn ống mao đó đi và nối thêm đoạn khác vào.sau đó đã thổi kỹ dàn lạnh và dàn nóng thấy thông thoáng bình thường nên đã nạp ga cho tủ.ai ngờ chay được vài ngày thì lại bị tắc trở lại.em tính thay cả ống mao,nhưng muốn sin ý kiến của các bác xem xử lý bẩn tồn tại ở dàn nóng và dàn lạnh theo cách nào là triệt để nhất.em không muốn làm đến lần thứ 3 nên vào nhờ các bác cho em xin ý kiến.xin chân thành cảm ơn.
Cái tắc bẩn thì bạn nên cô lập dàn nóng dàn lạnh . Hàn ti sạc vào dầu dàn nóng và đầu ống mao . Rồi lấy dây nạp gas ráp vào . Sau đó bạn bơm 1 xi lanh metanol vào dây nạp dùng gas r22 thông giàn. Làm từng dàn 1 cho đến khi nào sạch thì dc

chào các bác . em la thành viên mới , em có nhận 1 em tủ sanyo 160l . bệnh lúc đầu khách báo là k mát ngăn dưới , em tới kiểm tra thi bi đóng tuyết giàn lạnh nên đường thông gió xuong bi tắc , em đã sử lý và thay cảm biến âm . nhung chạy đc tuần thi bệnh cũ lại tái phát . em đã làm lại 2 lần rồi mà bệnh rứt đc , mong moi người có nhiều kih ngiệm giúp em , em xin cám ơn

cai
tu do bac thu kiem tra con diot coi hom bua em cung nhu bac em thay so lanh duoc 3 ngay bi lai e kiem tra con diot no co 125v nen time ko chay vay la e kiem con diot no cho dien 200v la ok.

Back
Bên trên