Thảo luận về Revit MEP

Trả lời: Thảo luận về Revit MEP

Mời anh em chiêm ngưỡng Cooling Tower LANGCHI (Cooling Tower LRC - SAS - 350 - C2) do tôi tạo Family.

Tới đây Revit sẽ phổ biên và thay thế cho AutoCAD, không biết các hãng bán thiết bị có dựng mô hình 3D bằng Revit (Family) không nhỉ. Có hãng nào thuê mình vẽ không nhỉ. Đảm bảo chất lượng, \"đẹp từng mm\".

RẤT tuyệt vời bác hùng già ơi, đề nghị cấp bằng anh hùng lao động cho bác hùng đi.
Bác có thể làm bản quyền bán sản phẩm đc đó kakak

atinh viết:
RẤT tuyệt vời bác hùng già ơi, đề nghị cấp bằng anh hùng lao động cho bác hùng đi.
Bác có thể làm bản quyền bán sản phẩm đc đó kakak
:laugh: Thanks
Mà TRANE là \"người khổng lồ\" bán máy móc thiết bị. Vậy các chú đã xúc tiến tạo bộ Family chưa, hay thuê anh anh dựng cho.

khi mình sử dụng revit mình export nó ra và quăng vào Trace 700. tính rất chính xác và nhanh chóng hơn là ta tự nhập dữ liệu vào.mấy a cho e hỏi trong phần tutorial mình học hết rùi mà chỉ nói về kiến trúc là nhiều thui,còn phần MEP chỉ có tí xíu ah,vậy mình học mỗi phần MEP đó là đã đủ làm chưa hay là phải học hết cả mấy phần achiter nữa nhỉ.

duong1985 viết:
khi mình sử dụng revit mình export nó ra và quăng vào Trace 700. tính rất chính xác và nhanh chóng hơn là ta tự nhập dữ liệu vào.mấy a cho e hỏi trong phần tutorial mình học hết rùi mà chỉ nói về kiến trúc là nhiều thui,còn phần MEP chỉ có tí xíu ah,vậy mình học mỗi phần MEP đó là đã đủ làm chưa hay là phải học hết cả mấy phần achiter nữa nhỉ.

1. Căn cứ vào đâu mà chú kết luận rất chính xác????
2. Giờ thì lên học cả Arch đi, vì giờ đa phần phải tự dựng lại Arch.
. Có thể nói là kết hợp Revit và Trace 700 thì kế quả chính xác hơn thôi, còn \"rất\" thì không được, mà con phải nói là ta chưa tiều được thật rõ phần mềm thì có khi còn sai, tệ hơn cả tính tay (Đương nhiên, sức mạnh của phần mềm thì không phải bàn đến)

thì thầy Tiến chỉ mình như vậy.khi mình vẽ bằng revit mình đã chọn tất cả các thông số của vật liệu rùi nên mình export sang trace sẽ lấy những thông tin đó và tính tải,mình vẫn chỉnh thêm một số thông số nữa cho phù hợp,đó là mình nói những người như mình chưa rành về trace 700 nên khi nhập dữ liệu vào trace còn chưa chính xác cho lắm.còn các expert thì miễn comment rùi,sory khi sử dụng \"rất\".àh mà thầy mình làm giám sát trưởng và thiết kế thì mình hỏi về revit thầy ấy cũng chưa biết nữa,bạn nói thằnng revit này sẽ thay AUTOCAD sao?vậy những công ty nào đã có xu hướng như thế vậy?mà bác daongocchungbk hôm bữa bác cho e số đt j mà gọi hoài ko được vậy,tính mời bác cafe mà máy ko gọi được

duong1985 viết:
thì thầy Tiến chỉ mình như vậy.khi mình vẽ bằng revit mình đã chọn tất cả các thông số của vật liệu rùi nên mình export sang trace sẽ lấy những thông tin đó và tính tải,mình vẫn chỉnh thêm một số thông số nữa cho phù hợp,đó là mình nói những người như mình chưa rành về trace 700 nên khi nhập dữ liệu vào trace còn chưa chính xác cho lắm.còn các expert thì miễn comment rùi,sory khi sử dụng \"rất\".àh mà thầy mình làm giám sát trưởng và thiết kế thì mình hỏi về revit thầy ấy cũng chưa biết nữa,bạn nói thằnng revit này sẽ thay AUTOCAD sao?vậy những công ty nào đã có xu hướng như thế vậy?mà bác daongocchungbk hôm bữa bác cho e số đt j mà gọi hoài ko được vậy,tính mời bác cafe mà máy ko gọi được

Chú nghĩ thầy chú làm \"giám sát trưởng và thiết kế\" mà ngon à, mấy ông ấy trắc gì nhanh nhậy bằng giới trẻ trong khoản này. Chú vào mấy trang web kiến trúc thì biết họ tiếp cần Revit đến đâu rồi nhé. thẳng kiến trúc nó mà vẽ bằng Revit thì các nghành đi theo nó như của mình vẫn vẽ bằng AutoCAD sao??? Mà chú không tin Revit sẽ chiếm ưu thế sao chú học??? họi để chơi thôi sao??? Chú là học trò của TS. Tiến mà lại hỏi câu này à???
Cho chú biết thêm thông tin là: bắt đầu từ khóa 2004 trường ĐH Kiến Trúc đưa Revit vào giảng dậy - SV làm đồ án bằng Revit hết đó

Vậy học học xong lại bỏ só và vẽ bằng AutoCAD sao??

bạn Dương nói vậy cũng đúng, liên kết revit va trace700 rất hay, rất chính xác. nhưng quan trọng là kiến trúc chính xác mới đc.
Việc thay thế Cad là ko thể ( 2D).
Nhưng hiện nay các công ty đổ xô đưa nhân viên đi học revit hết rồi đó chú.
chú ráng nghiên cứu đi nhé.

bác lại quá lời rùi.mình biết là revit sẽ là xu thế mới nên mình mới học,chứ có j đâu.kiến thức thì biết càng nhiều càng tốt chứ đâu phải cần thì mới học đâu.đúng là ông ấy đâu có j ngon đâu,nhưng mình lun tôn trọng những người làm thầy.có thể thầy ko nhanh nhạy bằng lớp trẻ nhưng chắc là thầy đó \"ngon\" hơn bạn là cái chắc đ,bạn còn lâu mới bằng ổng

atinh viết:
bạn Dương nói vậy cũng đúng, liên kết revit va trace700 rất hay, rất chính xác. nhưng quan trọng là kiến trúc chính xác mới đc.

Chú vào trang RevitCity.com hay blog của các chuyên gia Revit của hãng autodesk mà kiến máy file họ thiết kế, Revit thể hiện 2D tuyệt với, không cần phải autoCAD đâu, vấn đề là mình cần luyên đến Level đó thôi.

bác atinh nói thế đúng wa,ý mình là bên kiến trúc nhập liệu vào phải chính xác cơ.ùa mình cũng đang nghiên cứu thằng này lâu rùi.mà bác daongochungbk này công nhận good thiệt nhưng mà hơi hot thì phải mình nói có mấy câu mà bác ấy lại nóng rùi.

già nên nóng tính đó mà, khi đam mê cái gì mà bị người khác chê niềm đam mêm thì bức xúc đó mà, chắc bác Hùng chỉ ăn ngủ revit uống côcacola đây mà

hôm nào fê đây, hẹn trước hôm nào nhé:)

xungfen viết:
già nên nóng tính đó mà, khi đam mê cái gì mà bị người khác chê niềm đam mêm thì bức xúc đó mà, chắc bác Hùng chỉ ăn ngủ revit uống côcacola đây mà

hôm nào fê đây, hẹn trước hôm nào nhé:)

Gần 2 tháng nay đâu có nghiên cứu Revit nữa đâu. Nhưng đang training cho anh em trong cty về Revit (trước tết thì đều đặn mỗi ngày 3h, sau tết đang lên lịch) và đang viết phần mềm quản lý cho cty. Hôm qua mới lại có công trình lên dựng Revit coi chơi ý mà. :woohoo:

Sao chú atinh nói là \"Nhậu thịt Cầy\" mà. Tiến hành sớm đi, nhưng tránh nhứ 2,4,6 nhé. Trong tuần này đi, tối thứ 7 đi.:woohoo:

atinh viết:
Khi xuất từ revit qua cad thì một số đwwongg nó bị dứt nét, các bác có gặp tình trạng này chưa. ai biết thưởng 1 lit rụ chuối hột

Lần sau có nỗi gì thì chú cứ chụp 2 bức ảnh (một là gốc của revit, 2 là kế quả) rồi up lên nhé. Nói như này ai mà đoán bệnh được. Nếu up được file Revit thì cầng tốt.

chieu thu 6 di bac, thu 7 di cho vo di choi valentine rui, bac chua co bo bich j ah, toi bac qua kaka

atinh viết:
chieu thu 6 di bac, thu 7 di cho vo di choi valentine rui, bac chua co bo bich j ah, toi bac qua kaka

Tối thứ 7 mới đi thì GIÁ PHÒNG - KS ĐẮT LẮM, tiến hành rủ em đi trước một ngày thuê phòng cho nó giẻ, trước sau có một ngày mà tiết kiệm được một khoản tiền bồi dưỡng lấy lại... sức lao động... cả đêm... hehe:woohoo:
Đã nói là 2,4,6 là không thể nào được mà. khoong thì thứ 5 đi.

Nếu ta xuất 2D bên revit thì cho kết quả rất đẹp, nhưng chuyển qua Cad thì các đường khuất nó bị đứt tùm lum.

Back
Bên trên