Thảo luận về Revit MEP

Trả lời: Thảo luận về Revit MEP

Không biết dao này anh em trang bị thằng này đến đâu rồi nhỉ. Dù rất bận rộn nhưng mình cũng tranh thủ vễ được 1 nửa của công trình dược mà công ty mình đang thi công (khu NonBeta) (mình vẽ được như này trong vòng 2 buổi sáng). Anh em tham khảo và cho ý kiến nhé. (đay cũng là cong trìh mình làm LVTN). Khi nào vẽ hoàn thiện mình sẽ gởi file Revit cho anh em vọc thử (đương nhiên những thông tin về ct được cho mình giữ bí mật) anh em chi coi đây là một mô hình ảo nào đó).

bác có op vật liệu chưa vậy hình như chưa, vẽ thì tương đối nhanh qua trong là op vật liệu.
à, khi mình không chọn đúng vận liệu thì khi tính tải nó có chính xác không vậy
mĩnh cũng có vẽ thử công trình nhưng o share được

bác nào có bản vẽ kiến trúc nào chuẩn chuẩn, đủ các mặt cắt share lên mình sẽ vẽ thử
à bác cho mình xin cái key revit mep đi, mình chưa cack đươcc nữa

xungfen viết:
bác có op vật liệu chưa vậy hình như chưa, vẽ thì tương đối nhanh qua trong là op vật liệu.
à, khi mình không chọn đúng vận liệu thì khi tính tải nó có chính xác không vậy
mĩnh cũng có vẽ thử công trình nhưng o share được

bác nào có bản vẽ kiến trúc nào chuẩn chuẩn, đủ các mặt cắt share lên mình sẽ vẽ thử
à bác cho mình xin cái key revit mep đi, mình chưa cack đươcc nữa

>> Vật liệu của nò không nhiều, toàn là những vật liệu cơ bản, mình cũng đã chọn vật liệu rồi, chỉ chưa to hồ thôi, và cửa khung nhôm nhưng mình chưa hiệu chỉnh, vật liệu phải render mới thấy rỗ. Chọn vật liệu là công việc tương đối nhanh.
>> CD_Key mình đã upload lên ngay trang số \"1\" rồi mà, bạn quay lại trang \"1\" để tải nhé.

Mình đã cập nhật thêm một phần bản tài liệu tiếng Việt rồi. Mình upload nên trang \"1\" ý bạn nào cần thì down nhé. từ sau cứ có bản mới mình sẽ để ở trang một như vậy mọi người dễ tìm hơn.

chào diễn đàn !
hiện mình cũng đang học revit. các bạn cho mình hỏi mình cài Revit MEP 2008 nhưng mấy file template thì toàn hệ imperial và cả library nữa, mình còn thiếu fần nào nữa.Mong các bạn chỉ giúp làm việc trên hệ imperial oải wa. Cám ơn các bạn.

220583 viết:
chào diễn đàn !
hiện mình cũng đang học revit. các bạn cho mình hỏi mình cài Revit MEP 2008 nhưng mấy file template thì toàn hệ imperial và cả library nữa, mình còn thiếu fần nào nữa.Mong các bạn chỉ giúp làm việc trên hệ imperial oải wa. Cám ơn các bạn.

>> bạn quá lười đọc. Trong topic này có bạn hỏi rồi và mình cũng đã trả lời rôi - có cả hình minh họa.
1. Do khi bạn cài bạn không thiết lập lại, lúc chọn khu vực (nước) bạn chọn "Viet Nam" là OK.

2. Tài liệu:
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2008_09/RME2009_Installation_Instructions.pdf

cám ơn bạn daongochungbk! bạn đừng nói vậy, mình vừa vào diễn đàn thì thấy thảo luận, mình không lười như bạn nói đâu.
diễn đàn cho mình hỏi những công ty nào trong thành phố ứng dụng chương trình này?học xong mà chẵng vẽ thường xuyên thì củng quên hết là cái chắc.

Mình gởi mọi người khu Nonbeta của một công trình dược (hôm trước giới thiệu) mọi người tham khảo nhé. (chưa hoàn thiện đâu - mới có phần kiến trúc thôi).
Downlaod Now

cái mep crack phức tạp quá, mình crack o được
bạn hướng dẫn kĩ tí đi nha

anh Daongochug tính tải thấy thế nào, kết quả có khớp với các phần mềm khác ko

atinh đã gặp gỡ và làm quen với em gái chung chưa đấy. Chẳng thấy thông báo kết quả gi cả:woohoo: :kiss:

Giấu wá trời, anh chung chê atinh già mà đẹp zai nên ko dám giứoi thiệu

Tối thứ 7 tuần trước Offline Đồng chí Xungfen có hỏi về vần đề \"đã tô vữa rồi mà sao vẫn bị hở Cột và Sàn nhà ra. Hùng xin trình bày vài ý như này:
1. Nếu ĐC đã thiết lập lớp vữa cho tường ngay tư đầy thì khi tạo Floor ĐC chọn như hình:
- Chọn Pick Wall
- Extend Into Wall
- Chọn tường.

2. Nếu đã tạo Floor rồi thì sửa như hình:

3. Chúc thành công.
>>> Để xem rõ các chi tiết thì kích vào ảnh và phóng to nó ra.

thank nha bác Hùng, vậy là khi làm vậy sàn sẽ thụt vô trong 1 tí hả, mình thấy trong hình vậy, dạo này việc ngập đầu không có thời gian mò,

à mình mới mua cái revit mep 2009, trong quá trình cái nó báo lỗi thiếu file gì đó, mình skip, vẫn cài ok, nhưng không biết trong quá trình sử dụng có gặp lỗi ko, bác có gặp tính trạng tương tự không

mình chép cho bác 2 đĩa thư viện rồi, còn những đoạn clip thì mình hỏi mượn rồi, chừng nào có mình đưa bác,

:laugh:

xungfen viết:
thank nha bác Hùng, vậy là khi làm vậy sàn sẽ thụt vô trong 1 tí hả, mình thấy trong hình vậy, dạo này việc ngập đầu không có thời gian mò,

à mình mới mua cái revit mep 2009, trong quá trình cái nó báo lỗi thiếu file gì đó, mình skip, vẫn cài ok, nhưng không biết trong quá trình sử dụng có gặp lỗi ko, bác có gặp tính trạng tương tự không

mình chép cho bác 2 đĩa thư viện rồi, còn những đoạn clip thì mình hỏi mượn rồi, chừng nào có mình đưa bác,

:laugh:

>> Bác toàn đánh đố nhau thôi, nói gặp nối mà không chụp hình nó lại rồi gởi lên anh em mới biết đường trả lời chứ. --> làn sau phải chụp lại hình ảnh rồi đưa lên đó nghe.
>> Mà sao bác hay gặp nỗi thế ??? có lần Hùng gặp nõi báo bị hòng file Flash khi cài AutoCAD MEP thôi - mình bỏ qua thì vần OK - nhưng sẽ không chạy được file Hepl dạng Video.
>> Bác nói đúng rồi, tường sẽ chỉ nằm trong phần \"Gạch\" thôi, thực tế ngoài đời cũng vậy mà.
>> Rất mong nhận được bộ đĩa của bác, mà bộ đĩa này sẽ dành cho TDC nhé chứ không phải riêng Hùng. Cảm ơn bác nhiều, bác cố găng ngày họp 27/09 này là có đủ nhé. (mình phải phải mua thêm một ổ cứng nữa mất - ô hiện tại đầy rồi - mà bộ video kia 11GB lận.:woohoo: :woohoo: :woohoo: )

có mấy cái lò hơi trong thư viện, nhưng it lắm, nhưng nếu có mô hình 3d cad thì import vào,mà chú vẽ cái lò hơi làm gì vay

:laugh:[/quote]

>> Bác toàn đánh đố nhau thôi, nói gặp nối mà không chụp hình nó lại rồi gởi lên anh em mới biết đường trả lời chứ. --> làn sau phải chụp lại hình ảnh rồi đưa lên đó nghe.
>> Mà sao bác hay gặp nỗi thế ??? có lần Hùng gặp nõi báo bị hòng file Flash khi cài AutoCAD MEP thôi - mình bỏ qua thì vần OK - nhưng sẽ không chạy được file Hepl dạng Video.
>> Bác nói đúng rồi, tường sẽ chỉ nằm trong phần \"Gạch\" thôi, thực tế ngoài đời cũng vậy mà.
>> Rất mong nhận được bộ đĩa của bác, mà bộ đĩa này sẽ dành cho TDC nhé chứ không phải riêng Hùng. Cảm ơn bác nhiều, bác cố găng ngày họp 27/09 này là có đủ nhé. (mình phải phải mua thêm một ổ cứng nữa mất - ô hiện tại đầy rồi - mà bộ video kia 11GB lận.:woohoo: :woohoo: :woohoo: )[/quote]

Bác nói là bộ template của revit or của revit mep. Cả video training nữa,là về revir hay revt mep ha bác. Nếu là về REVIT MEP thì quá hay. Bác chỉ chỗ em load với

saiyan viết:
:
Bác nói là bộ template của revit or của revit mep. Cả video training nữa,là về revir hay revt mep ha bác. Nếu là về REVIT MEP thì quá hay. Bác chỉ chỗ em load với

>> Bạn tìm trong topic này này, không nhớ trang mấy nữa mình có đưa link download bằng Torrent đó.

Back
Bên trên